Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ x-fi แล้วคอมมานช้าๆ อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ x-fi แล้วคอมมานช้าๆ อะ

ใส่ x-fi gamer แล้วคอมมานช้าๆ อะ ตอนกำลังเล่นนะ ยิ่ง ตอนปิดคเรื่องนานกว่าเก่ามากๆ

ช่วยด้วยคับผม

ลองดูกระทู้เก่าดูครับเคยมีคนตั้งไว้ ละเอียดดีครับ

Comment

x-fi มีระบบประมวลผลเสียงเองโดยไม่ต้องพึ่ง CPU ช่วยแบ่งเบาภาระการประมวลผลของ CPU ลง ทำให้ CPU ทำงานได้ดีขึ้น
      ผมว่าเล่นเกมส์น่าจะดีขึ้นด้วยซ้ำ
      ลองดูที่ไดรเวอร์ครับอาจมีปัญหาลองหาตัวใหม่มาเปลี่ยน
      หรือไม่ก็ดูว่า ในส่วน DX Sound มีปัญหารึป่าว ลองแก้ดูครับ
      แต่ถ้าทำไม่ได้หรือไม่หายก็ลองลงวินใหม่ไปเลยครับน่าจะหายชัว

Comment

ลงโปรแกรมแถมไปเยอะรึเปล่า ลองหารายละเอียดที่กระทู้เก่าๆดู

Comment

ผมว่าเป็นที่โปรแกรมแถม เพราะก็เคยเป็น

Comment

ไม่เห็นเป้นไร เลยนะครับ
            ใช้ Extreme Music ไม่เห็นทำให้เครื่องช้าลงเลย
            และก็ไม่เห็นเครื่องมันจะแรงกว่าเก่าเลย
            เฟรมเรตเกมส์ก็เท่าเดิมครับ
            ลองดูที่ OS ก่อนนะครับ บางครั้งมันชอบไม่ค่อยดีน่ะ

Comment

ลงพวก bundle ที่แถมมาเยอะไปหรือเปล่าครับ ส่วนถ้าจะให้เห็นผลจริงๆ ต้องไปปรับที่ตัวเกมให้เปิดใช้งาน Sound Hardware mode ครับ แต่เท่าที่ผมใช้ๆมาก็ไม่ได้รู้สึกอะไรว่ามันเร็วขึ้นนะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน

Comment

Working...
              X