Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย Dvi link cable หาซื้อที่ไหนหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย Dvi link cable หาซื้อที่ไหนหรอคับ

คือตอนนี้ผมซื้อบอร์ดA8R-MVPมาแล้วกะว่าจะทำcrossfire แต่ติดที่ว่าไม่มีสายอ่ะคับ
    สายที่ว่านี้จะไปหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะคับ ดูบอร์ดก็ไม่แถมมาให้ ดูจากการ์ดจอก็ไม่มีสายมา

รุ่นการ์ดจอ x1600pro goldren กะว่าจะใส่2ตัวแต่ติดที่สายจะหาได้จากที่ไหนบ้างอ่ะคับ
    รบกวนตอบทีคับ พี่ๆ

ถ้าซื้อการ์ดจอที่เป็นตัว crossfire master มันก็น่าจะมีสายแถมมาให้นะครับ

Comment

สำหรับ X1600 ไม่ต้องใช้สายครับผม สามารถเอา 2 ตัวมาต่อ crossfire ได้เลยครับ
      รวมทั้ง X1300 ด้วยครับ เพียงแค่ไปเปิดใช้งานใน Driver ก็จะใช้ได้แล้วครับ
      ส่วนรุ่นที่ต้องใช้การ์ด master ก็คือรุ่นบนๆครับเช่น X850XT , X1800 , X1900 คับ

Comment

สรุปแล้วคือ ถ้าผมจะต่อcrossfire ก็คือหาซื้อการ์ดมาอีกตัวแล้วเปิดในdriverก็ได้เลยหรอคับ
        โดยไม่ต้องต่อสาย dvi link cable สำหรับรุ่นx1600ที่ว่าจะซื้ออ่ะคับ

Comment

ขุดๆเพื่อรอพี่เขามาตอบ

Comment

Originally posted by god67 View Post
            สรุปแล้วคือ ถ้าผมจะต่อcrossfire ก็คือหาซื้อการ์ดมาอีกตัวแล้วเปิดในdriverก็ได้เลยหรอคับ
            โดยไม่ต้องต่อสาย dvi link cable สำหรับรุ่นx1600ที่ว่าจะซื้ออ่ะคับ
            ถ........ ถูกต้องนะคร้าบ.....

Comment

เข้าใจละ-----------ขอบคุณคับพี่

Comment

Working...
              X