Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ!!!!!! ucode errer ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ!!!!!! ucode errer ครับ

บอร์ด p5k
    cpu C2D E6550
    kingston 1*2g ddr2 667
    seagate 160 g sata2
    เพิ่งซื้อมาเลยครับ ทำไงดีครับ เปิดไม่ได้เลยครับ

ปล.ถ้าต้องอัพbiosไหม่ต้องทำยังไงบ้างครับ ขอวิธีทำหน่อยครับ

Update BIOS เป็น Version ล่าสุดเลยครับ

Comment

เหมือนผมครับ ลองไปอัพเดท bios ตามที่คุณ Chillchill แนะนำดูครับ เดี๋ยวคืนนี้ผมจะลองดูเหมือนกัน
      http://support.asus.com/download/dow...n-us&model=P5K

Comment

แฟลชไบออสอีกเสียง

Comment

แฟลชbios+เคลม

Comment

Asus โดนปัญหาเรื่อง Ucode error ทุกที่.........กำ

เพื่อนผมใช้ P5LD2 SE ก็เป็น พออัพเดตไบออสใหม่ก็หาย

Comment

ใช่ครับ...กำจริงๆ
              เมื่อก่อนผมใช้กิ๊กกาไบท์ bios ของ ฟินิกซ์ลงไดเวอร์จากแผ่นแล้วใช้ได้เลยไม่มีปัญหา พอเปลี่ยนคอมใหม่เห็นเค้าว่า asus ดีกว่าก็ตามเค้าไป โดนซะ
              ใช Q6600 จะมีปัญหามั๊ยครับ หรือเป็นแต่ E6X50 อย่างเดียว

Comment

Flash Bios เลยครับหายแน่นอน

Comment

ปัญหานี้ไม่ใช่ปัญหครับ แต่เป็นเรื่องธรรมดาที่ Mainboard ผลิตออกมาก่อน CPU ทำให้ทางผู้ผลิต Mainboard (Asus) ต้องออก BIOS ออกมารองรับ CPU ในภายหลัง ซึ่งถ้าเข้าไปหาข้อมูลใน Web เค้าบอกไว้ชัดเจนว่า CPU รุ่นไหนจะเริ่มใช้กับ BIOS ตั้งแต่ Version ไหน เช่นของผม P5B จะใช้กับ E6550 ใน Web เค้าบอกชัดเจนว่าต้องใช้ BIOS ตั้งแต่ Version 1604 ขึ้นไปถึงจะใช้ได้ ถ้าหันไปใช้ Version 1502 มันก็จะฟ้อง CPU uCode error ขึ้นมาทันที

Comment

Working...
                  X