Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามปัญหา ไดร์A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามปัญหา ไดร์A

ผมซื้อไดร์A มาใหม่ตอนซื้อคอมครั้งแรกเห็นว่าไม่จำเป็นก็เลยไม่ซื้อ พอดีน้องมันอยากพิมพ์งาน ก็เลยต้องซื้อมาใส่
    พอใส่เข้าไปเช็คที่ไบออสก็ปกติที่วินโดส์ก็ปกติ ใส่แผ่นเข้าไปมันบอกว่าต้อง ฟอร์แมตก่อน ก็ฟอร์แมต แต่ฟอร์แมตไม่ได้ ขึ้น ๊Unnable format compate ครับเป็นทุกแผ่นเลยครับไม่สามารถ Coppy งานได้เลย

เหอะๆ ผมก็ไมได้ใช้นานแล้ว เดี๋ยวนี้flash drive สะดวกกว่า พิมงาน ทำงาน อาไรก็ใส่flashหมดเลย

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      เหอะๆ ผมก็ไมได้ใช้นานแล้ว เดี๋ยวนี้flash drive สะดวกกว่า พิมงาน ทำงาน อาไรก็ใส่flashหมดเลย
      ตอนแลกผมใช้แฟรชไดร์ ไม่อยากให้น้องมันยืม เลยไปซื้อไดร์Aมาให้เขา ครับ

Comment

ลองดูหลายแผ่นยังอ่ะ
        เสียบสายถูกป่ะ
        ลองเปิดๆปิดๆในไบออสซะหน่อย

Comment

ลองดูจุดล็อกแผ่น เลื่อนขึ้นลงดู

Comment

- ไดรฟ A มันมีปลดล็อก ด้วยนะครับ..

Comment

Originally posted by fergomon View Post
              - ไดรฟ A มันมีปลดล็อก ด้วยนะครับ..
              มีครับ หยิบแผ่นขึ้นมา ในท่าที่กำลังเอาแผ่นยัดเข้าไปใน Drive สังเกตด้านหลังซ้าย (ด้านที่หันเข้าหาตัว)

คว่ำมือลง มองด้านซ้ายจะเห็นมีลักษณะเป็นตัวเลื่อนอยู่ด้านซ้าย เลื่อนขึ้นจะเป็นรูเหมือนด้านขวาจะเป็นการล็อคแผ่น Write protect ถ้าเลือนลงจะเป็นการปลดล็อค ซึ่งอันหลังจะเป็นมาตรฐานครับ

Comment

แผ่นเสียมั๊ยครับ ซื้อมานานหรือยัง

Comment

แผ่นมันเสียง่ายมากครับ
                  แค่ถอดเข้าถอดออก 2-3 ทีเสียละ
                  ตอนนี้เลยไม่ถอดออกมาละ ใส่ไว้ในเครื่องนั้น ละ
                  *ใช้ fofmat / แบ่งพื้นที่ HDD อะ (PM8)

Comment

เอาเป็นว่าซื้อแฟลชไดร์ให้น้องใช้ดีกว่าครับ ราคาไม่กี่บาทแล้วสะดวกกว่าเยอะ

Comment

Working...
                    X