Announcement

Collapse
No announcement yet.

Blitz Formula มี Soundcard สุดยอด แถมมาในตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Blitz Formula มี Soundcard สุดยอด แถมมาในตัว

ทำความรู้จักกับ Blitz Formula กันหน่อยครับ สำหรับ M/B ตัวนี้กันก่อนครับ

เรื่องการ OC ที่นิ่งและจ่ายไฟดีมากครับ แล้วก็ Set bios ง่ายมากครับ

สำหรับคนที่เล่น X-FI มา ต้องทำความรู้จักกับ Soundcard ที่ติดกับ M/B ตัวนี้มาครับ

ตัวมันเองมีชื่อว่า SupremeFX II ซึ่งได้มีการปรับปรุงมาจากเดิม(ในรุ่นที่ติดมากับCommando และ Stiker Extreme)

ระบบเสียงด้านในเทียบเท่ากับ X-FI เลยทีเดียว จากที่ผมลองเทสกับ X-Fi Extreme Music
    ระบบเสียงเท่ากันเลยครับ ทีสำคัญ ตัว Capacity มันทำเป็น Solid ด้วย ซึ่งใน พวก X-fi ไม่ทำกัน

แล้วที่ไขข้อข้องใจกันมานานว่ามัน support 5.1 หรือไม่ ผมตอบได้คำเดียวว่าแยกได้ครับ

ถือว่าคุ้มค่ามากครับ ได้เมนบอดดีๆ แถมได้ soundcard แจ่มๆอีกด้วย

ประหยัดงบที่ไม่ต้องไปซื้อ Soundcard แพงๆ

ส่วนตัวผมว่า M/B รุ่นนี้แจ่มแจ๋วสุดๆครับ

ระดับเทพซะงั้น เงินไม่ถึง
    คงต้องรอไปก่อนครับอิอิ

Comment

ก็ราคามันรวมหมดแล้วไง

Comment

Originally posted by -.- View Post
        ก็ราคามันรวมหมดแล้วไง
        ถ้าราคามันรวมหมด M/B ราคาขนาดนี้ถือว่าถูกน่ะครับ

Comment

เจอ MSI รุ่นหนึ่ง จำไม่ได้ แถม X-Fi มาให้ซะงั้น

Comment

เทพๆ ทั้งนั้นนะท่าน

Comment

เห๊อะๆ

แหล่มหว่ะ

Comment

เป็นหมื่น เลยเนี่ย

Comment

ตัวนี้หรือเปล่าครับ
                  Attached Files

Comment

ก่อนเปิดข้างใน
                    Attached Files

Comment

เฮ้อเห็นแล้วก้อ....
                      ทำไมมันสวยยั่วยวนขนาดนี้ฟะ

Comment

อย่างงามแต้ๆ

Comment

โอ้วเทียบเท่า XFI Music เยยหรอนี้ ^^ ....

Comment

Originally posted by PArt View Post
                            ถ้าราคามันรวมหมด M/B ราคาขนาดนี้ถือว่าถูกน่ะครับ
                            เห็นด้วยครับ เท่ากับราคา MB ราว 7 พันเอง ราคาพอๆ กับ P5K-E เลย

sigpic

Comment

ตายและ X-Fi ผมขายไม่ออกแน่ๆ ^_^

Comment

Working...
                              X