Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดไม่ได้ ลงwindowก็ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดไม่ได้ ลงwindowก็ไม่ได้

เปิดมามันขึ้น

แต่ลงwindow มันก็ขึ้นอย่างนี้

ลองเอา hd ไปลองเครื่องอื่นๆก็ไม่เป็นครับ
    หรือว่ามีอะไรเสีย

เข้าไบออสได้ไหมครับ ลองติดตั้งที่dosดูครับพร้อมformatเครื่อง

Comment

ไม่แน่ใจเหมือนกัน ตอนแรกจะบอกว่าอาจจะมีปัญหาที่ HDD แต่ไปลองเครื่องอื่นแล้วไม่เป็นไร เลยนึกไม่ออกเลย
      1. ลองดูว่าในไบออส Detect ฮาร์ดดิสก์ตรงรุ่นรึป่าวครับ
      2. ลองหาสายแพมาเปลี่ยนดู

Comment

กะลังจะเข้ามาโพสปัญหานี้เหมือนกันทุกอย่างเลย !!!!!!!..

แต่ของผมเป็นที่ โน้ตบุ๊คอะ ทำไงดีๆ. .

Comment

Originally posted by sc View Post
          เข้าไบออสได้ไหมครับ ลองติดตั้งที่dosดูครับพร้อมformatเครื่อง
          อาการนี้ยังเข้าไบออสได้ครับ (ตอบแทนไปเลย)

แล้วติดตั้งที่ ดอส ทำยังไงหรอครับ. . .

Comment

แรมน่าจะมีปัญหา ลองเปลี่ยนแรมดูครับ

Comment

เปลี่ยนแผ่นติดตั้งดูยังครับ น่าสงสัยสุดเลย......เคยเจอมาก่อน
              Last edited by zman; 27 Aug 2007, 15:04:12.

Comment

เครื่องที่บ้านก็เคยเป็นนะ ตอนแรกก็กะจะลง win ซ่อมไฟล์ไป
                แต่ผมลองถอด CPU มาทาซิงค์ลงไปใหม่ หายปกติ CPU ที่บ้านมันร้อนเกิน...
                ลองตรวจพวกสาย แพรในเครื่องด้วยนะครับ ว่าเ้สียบดีไหม

อาการนี้มันเป็นได้หลายสาเหตุ

Comment

เปลี่ยนไป 2 แผ่นแล้ว ยังเหมือนเดิม - - . . .

เด๋วลองเช๊คแรมก่อนครับ. .

Comment

ของผม ถอดแรมออกตัวนึง ติดเลยครับ. . .- -

จขกท ลองดูบ้างนะ. .

Comment

จะลองดูครับ

Comment

Working...
                      X