overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ช่วยด้วยครับ มีปัญหาเรื่องข้อมูลหาย เครียดมากกก

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar
    รามอินทรา กม.5 (กองบินตำรวจ)

Default ช่วยด้วยครับ มีปัญหาเรื่องข้อมูลหาย เครียดมากกก

คือว่า คอมแฟนผมมันโดนไวรัสเจ้าตัวไหนไม่รู้ เค้าบอกว่ามันขึ้นหัวกะโหลกอะไรซักอย่าง

พอปิดแล้วเปิดใหม่ก็เข้าวินโดวไม่ได้เลย ผมก็เลยลองลงวินโดวใหม่ดู โดยhddมี2พาติชั่น

วินโดวตัวเก่าอยุ่ไดรฟ์C ผมเลยลงวินโดวใหม่ที่ไดรฟ์ D แทน พอเสจแล้ว ก็เข้าวินโดวได้ปกติ

ผมก็จะลงไดรเวอกะโปรแกรมน่ะแหละ ผมเลยเอาHDD ของผม ตัวWd 320Gb Sata2

เสียบเข้าไป แต่ดันเข้าวินโดวผิดอัน ไปเข้าตัวที่มันมีไวรัสอยุ่ เข้าไปได้ซักพัก

ผมก็ลองเข้าMy com แล้วเข้าไปที่ไดรฟ์Hdd 320Gb ผมก็กะลังเลือกๆโฟลเดออยุ่

ทันใดนั้น โฟลเดอก็ค่อยๆหายไปทีละอัน จนสุดท้าย หายหมดเลย!!!!!

Hdd 320Gb แบ่ง 3พาติชั่น C=20Gb D=140Gb E=140Gb ไดรฟ์D,E ข้อมูลหายเกลี้ยง!!!!

หนัง เพลง โปรแกรม รูป ที่เก็บไว้มานาน หายหมดเลย T-T ไดรฟ์ C ก็หาย

จะอยู่ก็พวก Program files Windows Mydoc แต่เอาไปเสียบเครื่องเดิมก็เข้าวินโดวไม่ได้อยุ่ดี

มีทางเอาข้อมูลกลับคืนไหมครับ เสียดายมากเลย ไม่เหลืออะไรแล้ว ไม่เหลือเลยในHdd

ถ้าไม่มีทางกลับคืน ผมก็จะขาย ไปซื้อ80Gb มาใช้คับ ฮือๆ

ไวรัสโดนไป3เครื่อง ข้อมูลหายหมดเลยครับ

เจ้าหัวกะโหลกอะไรซักอย่าง

ใครมีข้อมูลพอจะบอกได้ไหมครับบบบบบบบบบบบบบบ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับผม จะเข้ามาดูบ่อยๆครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมไม่แน่ใจนะว่าร้านกู้ข้อมูลในพันทิปมันจะทำได้หรือไม่

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ลองเอาตัวนี้ไปใช้ดูก่อนงับ ผมว่าน่าจะช่วยได้บ้าง....
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=16224

OverclockZone Member s4410020's Avatar

ถ้าใช้พวก hiren boot ล่ะครับ

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar

ตอนนี้ยังไม่ได้ลองกู้อะไรเลยครับ

อยากรู้ว่า ตอนนี้ข้อมูลมันหายไปแล้วใช่ไหมครับ ฮือๆ เศร้า

OverclockZone Member dears's Avatar

Quote Originally Posted by Peedyy01 View Post
    ตอนนี้ยังไม่ได้ลองกู้อะไรเลยครับ
    อยากรู้ว่า ตอนนี้ข้อมูลมันหายไปแล้วใช่ไหมครับ ฮือๆ เศร้า
    มันไม่หายหรอกครับ ขนาดผมลบ partition ทิ้งหมด แล้วสร้าง partition ขึ้นมาใหม่ ซึ่งไม่เหมือนเดิมด้วย ยังสามารถกู้ข้อมูลได้เลยครับ แต่อาจได้ไม่100% แต่ก็ถือว่ายังดีอ่ะนะ

นอกจากกู้แล้ว ไม่มีวิธีอื่นอีกหรอคับ

ก็มันเล่นเปิดมะติดเลยง่ะ ถ้าไม่กู้ข้อมูลงั้นก็คงต้องลองเอาไปเสียบกะเครื่องอื่นแล้วลองเปิดดูว่าเห็นครบทุกไดร์หรือเปล่า แต่ถ้ายังเป็นเช่นเดิมอยู่ก็คงต้องประมาณนั้นแหละครับ

เสียบแล้ว ไม่เห็นเลยคับ ฮือๆ

ไวรัสตัวไหน ใครพอรู้บ้างไหมครับ โครตโหดเลย เล่นเอาแทบร้องT-T

เอาไปประกาศขายดีกว่าhdd

Bookmarks

Bookmarks