Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX7900GSXXX256MB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX7900GSXXX256MB

จากกระทู้เดิม ที่ เป็น LCD ครับ พอดีวันนี้ไปพันธ์ทิพย์มาครับ ไปหาๆดูที่ถูกใจหลังจากที่หลายๆท่าน
    ได้แนะนำไปครับ รู้สึกว่า LG จะมาแรงครับ แต่ก้อไม่พ้น samsung ที่ส่ง 732N Plus และ
    932B Plus มาติดๆ ดูหรูกว่า ซึ่งตอนแรก ว่าจะถอย จอ 19wide มาครับ
    แต่ไปดูแล้วเหมือนภาพมันบิดเบือนจากความเป็นจริงยังไงก้อไม่รู้ เลยหันมาดูจอ ธรรมดา แต่....
    มีทั้ง 17 และ 19 เต็ม ไปหมด เลยอยากให้แนะนำ ว่าตอนนี้ ผมใช้ การ์จอ ตัวนี้อยู่

XFX7900GSXXX-256Bit-256Mb-600/1600

สมควรที่จะใช้จอ 17" หรือ 19" ดีครับ แบบว่า ใช้แบบสุดความสามารถของการ์ดจอตัวนี้
    จะทำได้อะคับ แต่ตอนแรกก้ออยากได้ 19 นิ้ว อะนะ
    แต่พอนึกถึงการ์ดจอขึ้นมาก้อทำให้ซีดเหมือนกันคับ แล้วก้อรู้สึกว่า 19" มันจะใหญ่ไปรึป่าวสำหรับ
    PC และจะกว้างไปรึป่าวสำหรับการ์ดจอตัวนี้

ก็เลยอยากจะให้ท่านทั้งหลายช่วยแนะนำทีคับ ว่าการ์ดตัวนี้เหมาะสมกับจอ กี่นิ้วดีคับ

สบายๆ ครับ

Comment

19ชิวๆงับ 22ยังไหว....การ์ดแรงซะอย่าง กลัวอะไรหละ หุหุ

Comment

19 นิ้วเหมาะดีครับ เชื่อผม ไม่มากไม่น้อยไป

sigpic

Comment

19" ที่มันมี Response time = 2 ms นอกจาก LG 1960TR แล้วยังมีตัวไหนอีกรึป่าวครับท่านๆ
          เพราะผมรู้แค่นี้เอง

Comment

ผมยังใช้ 5ms 2000:1 อยู่เลย LG 19 Wide เล่นกับ X1950 PRO สบายๆ 7900 GS ของท่านก็ไม่มีปัญหาแน่นอน
            Last edited by mercadix; 27 Aug 2007, 21:40:03.

sigpic

Comment

Working...
            X