Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดว์ใหม่แบบรีแพร์ โดนเลือกบูตจากแผ่นซีดี ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดว์ใหม่แบบรีแพร์ โดนเลือกบูตจากแผ่นซีดี ทำไงครับ

คือวินโดว์ไม่สามารถจะบูตได้แล้ว ผมต้องการรีแพร์ จะคงไว้ของโปรแกรมเดิม มีขั้นตอนยังไงครับ..

กด F8 เข้าหน้าที่มันมีให้เลือกหลายๆหัวข้อ -*- แล้วเลือก LAST KNOW good ยังครับ

เวลามีปัญหาผมจิ้มตัวนี้ตลอด หายครับ

ไม่รู้ผมเข้าใจปัญหาของท่านถุกป่าว

Comment

นี่ครับมาถึงขั้นนี้แล้วไม่รู้จะทำไงต่อ..

ก่อนนี้ ผมเลือกบูตเครื่องจากแผ่น XP เหมือนจะติดตั้งวินใหม่แบบปรกติ แต่ผมกด R เพื่อจะเลือกการติดตั้งแบบรีแพร์ เพื่อจะคงไว้ของโปรแกรมประกอบต่างไว้อย่างเดิม..
      Last edited by hornetpc719; 23 Oct 2006, 23:00:22.

Comment

เหอๆๆ สงสัย ต้อง ไรท์ DVD แล้วมั้งคับ แล้ว ลงวินใหม่ *0*

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
          เหอๆๆ สงสัย ต้อง ไรท์ DVD แล้วมั้งคับ แล้ว ลงวินใหม่ *0*
          เป็นยังไงครับท่าน...

Comment

เป็นยังไงครับท่าน...
            เค้าคงหมายถึง backup ลงแผ่น DVD แล้วลงวินโดวส์ใหม่ละมั้ง

Comment

คงไม่ไหว ถึงข้อมูลจะครบแต่โปรแกรมต้องลงใหม่หมดนะ... ลืมบอกไปไม่ใช่เครื่องตัวเองครับ
              เพราะบางโปรแกรมมันเป็นลิขสิทธิ์ และจำกัดจำนวนครั้งของการติดตั้งด้วยนะซิ...

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                นี่ครับมาถึงขั้นนี้แล้วไม่รู้จะทำไงต่อ..

ก่อนนี้ ผมเลือกบูตเครื่องจากแผ่น XP เหมือนจะติดตั้งวินใหม่แบบปรกติ แต่ผมกด R เพื่อจะเลือกการติดตั้งแบบรีแพร์ เพื่อจะคงไว้ของโปรแกรมประกอบต่างไว้อย่างเดิม..
                กด R ตอนไหนอ่ะคับผมทำมาตั้งนานไม่เคยรู้เลยนะเนี่ย ผมเคยเห็นแต่ Window Me ที่มันลงแบบ Repair ได้

ผมดูจากรูปแล้วลง window ทับได้ไหมอ่ะครับ ใช้คำสั่ง Dos เข้าไปในแผ่น window แล้วก็ setup เลย
                Last edited by Trojan; 24 Oct 2006, 01:33:25.

Comment

ผมผิดไปแล้วครับ ที่กด R นั้นเป็น Recovery Console ต้องหลังจากกด F8 ไปแล้วอะครับ ถึงจะเป็น R Repare กำจิงๆ...

Comment

Working...
                  X