Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม AENEON คุณภาพเป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม AENEON คุณภาพเป็นไงบ้างครับ

คือตอนนี้ผมใช้ AENEON อยู่ เป็น DDR II 512/533 * 2 (1GB)
    1 คุณภาพมันพอเทียบเคียง kington ได้ไหมครับ
    2 แล้วถ้าผมเปลี่ยนไปเป็น kington 1GB/667 * 2 (2GB) การทำงานต่างๆจะเร็วขึ้นอย่างเห็นได้ชัดไหม?
    3 เมนบอร์ดผมเป็น ASROCK AM2NF6G-VSTA ใส่ แรมได้ 4 ตัว ถ้าผมใส่ 512/533 * 4(2GB) จะต่างจาก 1GB/667 * 2 (2GB) ไหมครับ แต่เห็นบอกว่าใส่แบบ 2 แถว ดีกว่าใส่ 4 แถว แต่อยากรู้ว่ามันต่างกันยังไง แค่ไหน?

เปลี่ยนไปเป็น 2 GB เห็นได้ชัดเจนครับ

คุนภาพของแรมยี่ห้อนี้ถือว่าดีในระดับไช้งานบ้านๆครับ

แต่ถ้าจะเอาไปโอเวอร์คล็อกท่าจะไม่เวิกร์

Comment

Working...
    X