overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: เข็ดกับ PSU ถูกๆ

OverclockZone Member eaknb's Avatar

Default เข็ดกับ PSU ถูกๆ

เรื่องมีอยู่ว่า PSU ที่ใช้อยู่ดันพัง ก็เลยไปซื้อใหม่ที่ พันทิพย์
    ได้มา 350w ในราคา 300 บาท (ไม่ได้ใช้เอง ซ่อมเครื่องให้น้า)
    พอเอามาเสียบ hdd เปิดเครื่องไม่ติด
    เอา hdd เครื่องอื่นมาเสียบ ก็เปิดไม่ติด แถมดันเห็นไหม้ควันออก
    ทำไปทำมา hdd ตาย 2 ตัว cd-rom ตาย 2 ตัว กับอาการงงมากๆอีกหลายวัน
    แล้วอีก 2 อาทิตย์กลับไปดูใหม่ โอ้แม่เจ้าเจอเจ้าปัญหาแล้ว
    สายที่หัวสายไฟมันสลับสายกัน เซ็งเป็ดครับพี่น้อง
    hdd เคลมได้ 1 ตัว นอกนั้นปาหัวหมาเล่นครับ หุหุหุหุ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เหอๆ ก็แบบนี้แหละครับ noname

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

เหอะๆ งานหยาบ

OverclockZone Member eaknb's Avatar

จะได้เป็นอุธาหร(เขียนถูกไหมหว่า) ให้อีกหลายๆคนอ่ะน่ะ
    ดีที่เป็นน้าตัวเอง ก็เลยบอกไปว่าของมันพังเอง หุหุหุ เกือบเสียตังฟรีอีกต่างหาก
    แล้วก็ได้ขยะอิเล็กทรอนิคเพิ่มอีกแร้ว........

vasag's Avatar

DELUX 500 w นี่พอได้มั้ยครับ ปรึกษาหน่อย

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

Quote Originally Posted by vasag View Post
    DELUX 500 w นี่พอได้มั้ยครับ ปรึกษาหน่อย
    มีหลายท่านบอกไช้ได้ครับ แต่ มันก็ไม่วัตร์แท้จริงๆหรอก(นี่อีกหลายท่านก็บอกไว้)
    ผมว่ามันสมราคา

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

เอ่อ บอกยี่ห้อ PSU ไปเลยครับ ท่านอื่นจะได้ระวังด้วย
    ถูกไป โนเมน ชนิดที่ว่าไม่รุจักก็อันตรายเหมือนกันล่ะครับ เทียบกันของที่เสียไป ไม่คุ้มเลยจริงๆ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

NONAME มันใช้การวัดดวงครับ ผมเคยใช้เหมือนกัน 400WATT 350บาท ซื้อกลับมาเสียบ ได้ 1 ชั่วโมง แล้วแกก็กลับบ้านเอง เหอะๆ แสดจิงๆ

OverclockZone Member chichiol6's Avatar

ตาดีได้ ตาร้ายเสีย

OverclockZone Member Punisher's Avatar

เอาล่ะสิ จะไปซื้อพรุ้งนี้แล้ว เพาเวอ อิอิ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

PSU ถูก ๆ ที่ไม่ใช่ PSU ติด Case นะครับ ทำ K62-300 ของผม CPU กับ Mainboard พังมาแล้ว ส่วน PSU ติด Case จริง ๆ ใช้ทนเป็นปีครับกว่าจะพัง

ตอนนั้นผมจำได้ว่า PSU ตัวละ 400 บาท แบบว่า PSU จะพังทุก ๆ ไม่เกิน 2 เดือนโดยเฉลี่ยแต่ละตัวนะครับ อาการ คือพัดลม PSU จะหมุนแรงขึ้นมาดื้อ ๆ สุดท้ายแล้วทุกอย่างก็เงียบสงบ ติดแต่ไฟเลี้ยง Mainboard แสดงว่า PSU ลาโลกไปแล้ว พอเปลี่ยนใหม่ก็หาย พอเล่นไปอีกไม่เกิน 2 เดือนอาการเดิมก็มาเยือนอีก อิอิ
    Last edited by tanawat30; 28 Aug 2007 at 13:05:22.

OverclockZone Member จิ๋มฉลาม's Avatar

psuติดเคส ผมใช้มา5ปียังไม่พังเลย

พัดลม80mm 4ตัว ด้วย
    Last edited by จิ๋มฉลาม; 28 Aug 2007 at 13:23:36.

OverclockZone Member junex's Avatar
    @ O.C.Tune ทาว์นอินทาว์น

เพิ่งโดนไปสดๆร้อนๆเหมือนกันครับ

เซ่นบอร์ดไป 2 ตัวซะ

OverclockZone Member tasanakorn's Avatar

ผม ดวงดีจริง... ไปซื้อ OKEY 500W มา.. กลับมาถึงบ้าน ... กดเปิด... เหมือนพัดลมจะหมุนแว๊บนึงแล้วก็หยุดวันต่อมาเอาไปคือร้านเลย .. ที่ร้านพอเสียบเทสดูเขาก็บอก เสียงแปลกๆ .. โชคดีร้านใจดี.. ผมขอคืนของ เขาก็รับคืนพร้อมคืนเงิน 100%
    Last edited by tasanakorn; 28 Aug 2007 at 22:23:49.

OverclockZone Member 15thwednesday's Avatar

แบบนี้แหละครับ ทําใจ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

เคยใช้ Dtec 650w กับX2 3800+ HDD SATA2ตัว ไดร์DVD2ตัว การ์ดจอ7900GT พัดลมเคส3-4 ตัว เวลาก็อบปี้แผ่นดับทุกครั้ง เลยเปลี่ยนเป็นLiberty500wก็หาย แล้วก็ไม่เคยกลับไปใช้Dtecอีกเลย

ที่น่าเจ็บใจยิ่งกวาคือซื้อDtec 650wมาในราคา1500บาท โดนฟันแบบน่าเจ็บใจ

OverclockZone Member fj's Avatar

เครื่องผม Delux 420 wat ซื้อมาจะสามปีแล้ว(ตอนนั้นซื้อ 600 กว่าบาท) พัดลม 5 แรม 4 แผง การ์ดจอ x1650

็hd 2 ลูก อื่น ๆ ก็เหมือนคอมทั่วไป เปิดโหลดบิทตลอดปีตลอดชาติ ไม่เคยดับหรือไฟตก ผมว่าถ้าไม่โหดเกิน ตัวนี้สบาย

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

เครื่องเพื่อนผม P&A350w. ลากไปดับ 2ตัว บอร์ด-ซีพียู478
    ติดเคส บางตัวก็ดีนะ อย่างของ Atec อ่ะยืมของเพื่อนใส่เครื่องผมปัจจุบัน ก่อนซื้อเพาเวอร์ มัน350วัตต์ เอาอยู่เลยไม่มีงอแง

Bookmarks

Bookmarks