Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-RW Lite-on ถาดเปิดไม่ออก เครมได้ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-RW Lite-on ถาดเปิดไม่ออก เครมได้ป่ะครับ

ผมดูแล้วมีสติ๊กเกอร์ Dcom 9/2007 ติดไว้น่ะครับ อาการเปิดไม่ออกครับต้องเอาคลิบหนีบกระดาษจิ้มเข้าไปในรูเล็กๆ ถึงออก แล้วถ้าเครมได้นี่ นานไหมครับกว่าจะได้คืน อีกอย่างที่เซียร์มีที่เครมเปล่าครับ

ตัวนี้ละผมเคลมมา 3 รอบนะ Lite-on + Dcom คู่นี้เลย
    รีบเอาไปเคลมเลย ก่อนที่ประกันจะหมด เค้าเตรียมของเปลี่ยนไว้รอ ละ
    ยางโอริ่ง ข้างในมันยืด/หมดสภาพ นะ

Comment

เคลมได้ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ตัวนี้ละผมเคลมมา 3 รอบนะ Lite-on + Dcom คู่นี้เลย
        รีบเอาไปเคลมเลย ก่อนที่ประกันจะหมด เค้าเตรียมของเปลี่ยนไว้รอ ละ
        ยางโอริ่ง ข้างในมันยืด/หมดสภาพ นะ

ไปเคลมรอบหน้า แนะนำเค้าไปเลยครับ----->" พี่! ไปบอกบริษัทเค้าด้วย ใช้โซ่ไปเลย จะได้ไม่ต้องเสียขอลมาเป็นอะไหล่เคลม "

(ปล.ระวังโดนเค้ายันกระเด็นออกมา....... -_-" )

Comment

Originally posted by TWK. View Post

ไปเคลมรอบหน้า แนะนำเค้าไปเลยครับ----->" พี่! ไปบอกบริษัทเค้าด้วย ใช้โซ่ไปเลย จะได้ไม่ต้องเสียของมาเป็นอะไหล่เคลม "

(ปล.ระวังโดนเค้ายันกระเด็นออกมา....... -_-" )

Comment

อ้าว ดันใช้ lite-on อยู่ด้วยสิ เหอะๆ............

Comment

้เคยเป็นตัวนึงเหมือนกัน แต่lite-on ก็มีปัญหาแค่เรื่องถาดนะ แต่อย่างอื่นยังเคยเจอปัญหา

Comment

ลองเครมดู แต่ผมใช้มา ยังไม่มีปัยหา นะครับ

Comment

lite-on เหมือนกัน
                  ของผมก็เป็นอ่ะ แต่จำประกันไมได้ว่าเหลือเท่าไร น่าจะหมดแล้วแระ แล้วจะทำยังไงครับ

Comment

ยี่ห้ออื่นก็เป็นครับ อย่าง Asus,LG ถาดค้าง...ยางยืดครับ เซ็งเหมือนกาน ทำงัยได้นอกจากเคลม

ปล.เคลมที่รัยได้ของเก่าทุกที เปลือกนอกใหม่ข้างในเก่า .....แต่หากใช้ได้ไม่มีปัญหาก็โอเคร่ะ...

Comment

ถ้าหมดประกันแล้วให้แกะยางโอริง (อยู่ด้านหน้าๆ เส้นสีดำ)

เอาไปตามร้านขายอุปกรณ์อิเล็คทรอนิคส์ครับ มีชัวร์ ผมก็เคยซ่อมครับ

เส้นละไม่ถึง 10 บาทมั้งครับ อิอิ

Comment

วันนี้เอาไปเครมแระ ศูนย์ Dcom ที่เซียร์ บอกว่าไม่มีของ อีก 2-3 วันให้โทรมาถาม กลัวจะได้ของเก่าจังเลย

Comment

ผมก้เป็น ลองเปลี่ยน oring แล้วไม่หายครับท่าน motor แน่ๆ คงต้องเอาไปเคลม

Comment

เคลม CD อ่ะ ส่วนใหญ่จะใหม่เรา เก่าคนอื่นอยู๋แล้วครับ

เริ่มต้น ไรท์ได้ไม่เต็ม speed แล้วแผ่นเสียบ่อยมาก
                            เคลม 1 ไรท์ไม่ได้เลย
                            เคลม 2 ไรท์ได้ อ่านไม่ได้ ถาดดูเหมือนจะหลุดด้วย
                            เคลม 3 ใช้งานได้แระ ถึงจะไม่เต็ม speed ก็แผ่นไม่เสีย ก็โอล่ะ

เนี่ยครับ เคลมทุกครั้ง ได้ของไม่สมประกอบกลับมาทุกครั้ง แต่พอดีไม่ได้ซีเรียสเพราะไปพันธ์ทิพย์บ่อยอยู๋แล้ว

Comment

ถ้าการเคลมของแล้วได้ของแบบนี้มา คงต้องปรึกษา สคบ. ดูกันบ้างแล้วครับ ปกติควรจะให้ของที่มีคุณภาพ ไม่ใช่ให้ของเสียมาอีก ยิ่งรวมตัวกันไปร้องเรียนยิ่งดี

Comment

Working...
                              X