Announcement

Collapse
No announcement yet.

$100 laptop prototypes

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• $100 laptop prototypes

หลังจากที่เป็นข่าวอยู่นานสองนาน ตอนนี้มีตัวต้นแบบออกมาแล้ว
    ใกล้จะได้เห็นตัวจริงกันแล้ว ...

มีภาพมาฝาก

สเปคเบาๆ

cpu MHz : 365.261
    model name : Geode(TM) Integrated Processor by National Semi
    cache size : 32 KB
    flags : fpu de pse tsc msr cx8 pge cmov mmx mmxext 3dnowext 3dnow
    MemTotal: 113876 kB
    OS : Slaxware 5.1.6 (kernel 2.6.16) , Linux version 2.6.17-1.2566 (Red Hat 4.1.1-16)

น่ารักเด็กๆ ๆ ดีจังเยย
    ปล.1 ชอบจังที่จอหมุนได้ ^ ^
    ปล.2 โน๊ตบุ๊กมีเขาด้วยแหะ -"-

Comment

ผมว่ามันเล็กไปนะ ถึงจะสำหรับเด็กก็เถอะ แป้นพิมพ์แบบนั้น พิมพ์ลำบากโคตร

ขนาด VAIO TX 11" ผมว่ายังลำบากเลย แล้วนี่เล็กกว่า VAIO TX 11" ตั้งเยอะ = ='

Comment

สามพันกว่าบาท ถ้าทำได้จริง ราคานี้จริง ก็ไม่มีอะไรให้ติครับ

Comment

โหห สีสัน

Comment

สะๆๆๆ สุดยอดครับ ถ้าแบบนี้เด็กก้อซื้อได้สบายๆๆๆเลย เอาใช้งานได้เต็มที่...แบบนี้ก้อคุ้มครับ

Comment

เม้าส์เกือบเท่าเครื่อง !

Comment

โน๊ตบุคส่อแววจัง ตรงที่ปิดรูเสียบลำโพงอะไรนั่นอ่ะ ยอเอาขึ้นมา ยังกะเขา ...วาย จะบ่งบอกอะไรป่ะครับ

Comment

แหม่ท่าน ตรงเขา อาจจะเป็น ไวเรท ก็ได้ครับ ปรับขึ้นได้รับ สัญญาณ ชัดขึ้นในครับ

อิ อิ ผมแค่คิดในแง่บวกครับ อย่าว่ากันนะ

Comment

เเปลกดีเหมือนมันเอาโนตบุคกลับหัว เอาด้านจอด้าน เป็นคีบอร์ด เอาตรงคีบอร์ดเป็นจอ เจอลมคงหงายหลัง ตก พัง เจ้ง ชั่งมัน

Comment

Working...
                    X