Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง กับเจ้าตัว router wireless adsl อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง กับเจ้าตัว router wireless adsl อะคับ

พอดีเพิ่งจะซื้อมาคับ ก็ต่อใช้งานได้ปกติดีคับ ตอนนี้ต่อ lan เข้ากับ pc 1 ตัวคับ
    แล้วก็ปล่อย wireless ให้กับโน๊ตบุคที่เล่นบนชั้น 2 (เจ้า router wireless อยู่ชั้นล่างคับ)

ส่วนข้อสังเกตุที่ผม งง อย่างมากคือสังเกตุจากโปรแกรมโหลด BIT ที่เล่นอยู่ทุกวันคับ
    ตอนที่ผมใช้ wireless ค่าอัพโหลดมันจะวิ่งไม่เต็มตามที่ผมกำหนดเอาไว้คับ(หรือเปนเพราะสัญญาณมันมาไม่เต็มขีดคับ)

ผมได้ลองเอาเจ้า modem adsl ที่ true แถมมาให้มาต่อเน็ตเล่นแทนแล้วลองปล่อยไฟล์ใน BIT ผลสรุปคับมันพุ่งปรี๊ตไปเต็มสปีดที่ผมตั้งเอาไว้เลยคับ

เมื่อเทียบกันตอนใช้ wireless ตั้งไว้ 40 มันจะขึ้นมาสูงสุดไม่เกิน 35 แต่ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 30 / เน็ตที่ผมใช้อยู่นี่ 1เม๊กน่ะคับ ลองปล่อยแบบไม่จำกัด มันก้อไม่ขึ้นถึง 50 จะอยู่ที่เท่าเดิมตลอด
    แต่กับเจ้าตัว modem adsl ตั้งไว้ 40 มันก้อขึ้นเต็มตลอดเลย / ถ้าัตั้งแบบไม่จำกัดมันก้อพุ่งปรี๊ดไปถึง 50 อย่างรวดเร็วเลย

งง คราบบบบบบบบพี่น้องงงง อ้อผมใช้ router wireless adsl ของ linksys น่ะคับ
    ซื้อมาตั้ง 2250 แต่กลับไม่ปลื้มเลย

ลองทำ forword porting ดูครับ
    http://www.adslthailand.com/forum/vi...c.php?p=265451 อันนี้มันของ surecom นะครับ ส่วน linksys ไปหาเองนะ หาไม่ยากหรอก
    Last edited by lnwkaju; 28 Aug 2007, 03:11:10.

Comment

ถ้าเปง wireless โหลตบิต ผมก้อ forword port อ่ะ

โหลดเต็มเม็ดเต็มหน่วยเลย

Comment

มีใครที่แนะนำการ forword port ของ linksis ได้มั้งคาบบบ ช่วยที ขุดๆๆๆ

Comment

Originally posted by comeng View Post
          มีใครที่แนะนำการ forword port ของ linksis ได้มั้งคาบบบ ช่วยที ขุดๆๆๆ
          ปกติผมชอบใช้เวปนี้เป็นคู่มืองับ
          http://www.portforward.com/english/r...outerindex.htm
          เลือก router ตามที่ท่านมีได้เลยงับ

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับคุณ Mr_Money ผมนึกว่าจะไม่มีใครมาตอบผมแล้วครับ
            เพราะจนถึงวันนี้ผมก้อยังแก้ไขปัญหาที่ถามไว้ไม่ได้เลย

Comment

Working...
            X