Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ E2140+Conroe1333D667 ยกมือขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ E2140+Conroe1333D667 ยกมือขึ้น

อยากให้เป็นกระทู้เอาไว้พูดคุยกัน ด้วยนะครับ โชว์ด้วยยิ่งดีเลย หุหุ
    ขอโชว์ก่อนละกัน
    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=235911 E2140@2854
    http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1188410426
    นี่ Super pi 1 M ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1188652090
    ฝีมือยังอ่อนด๋อยนัก คืออยากแรงแบบไม่ลงทุนอะ หุหุ
    แล้วอย่าลืมเอามาอวดกันบ้างเน้อ
    Attached Files
    Last edited by Gep; 1 Sep 2007, 20:06:11.

ไม่ได้ใช้แต่เข้ามาดูครับ อิอิ

Comment

ไฟเดิมๆเลยหรอครับ ซิงค์อะไรครับ ใช้แรมอะไรครับ ทดแรมยังไง เพิ่มไฟแรมมั้ย ว่าจะจัดให้เพื่อนอยู่พอดีเลยครับ

Comment

ตอบ

ผมทำ BSEL MOD จาก Bus 800 เป็น 1066 ครับ นอกนั้นเดิมหมดครับ ไฟเดิม ซิงค์เดิม
        ซิลิโคน สีทอง 40 บาท[ลงทุนมากนะเนี่ย]
        แรม Kington 512MB 667 เข็นไปได้ 352Mhz แบบ เสถียรนะครับ
        แบบไม่เสียร ไปได้ 357Mhz ตอนปรับ pci-e sync ตอน clock ที่ 352Mhz pci-e
        มันจะอยู่ ที่ 120Mhz ถ้าเกินนี้มันจะไม่เห็น Harddisk ผมเลย ลองปรับ pci-e Async
        ที่ 120Mhz แล้วปรับClock ไปได้ 357Mhz แต่ มันไม่เสถียรแล้ว ไม่รู้ว่าตัน ที่ ram หรือ cpu นะ
        ส่วนเรื่องทดแรมนี่มันไปให้ auto อะครับ ผมปรับ ให้มันวิ่งที่ 333 มันยังวิ่งตาม cpu เฉยเลยอะ
        อัตราทดมัน 1:1 ตอนนี้มันเลยวิ่ง 352Mhz เลยหุหุ

เด๋วว่าจะลองไปเอาแรม Corsair มาลอง ว่าจะเป็นไง อีกอย่างว่าจะเอา HDD IDE มาลองด้วย
        ส่วนเรื่องความร้อน อยู่ที่ 36-48 องศาครับ ห้องที่อยู่ร้อนมาก พัดลมก็มีแค่ CPU กะ Supply
        เดิมๆ พัดลมเคสก็ไม่มี เย็นดีจริงครับ E2140 ของผมเป็น SLA93 นะ คิดว่าที่เย็นได้ขนาดนี้เพราะ
        ซิลิโคนสีทอง 40 บาท แน่ๆ .
        ซื้อวันที่ 23 ส.ค 50 CPU E2140 2350
        RAM Kington 512MB 667 710
        Mainoard Asrock Conroe 1333-D667 Rev.2 1990
        [คอมเครื่องนี้ ราคารวม ไม่ถึง 9000บาท จอมือ2 17"Flat ไม่มีลำโพง ไม่มี CDdrive]
        สำหรับผมคิดว่า คุ้มค่า ละ

ปล. ตอนไปซื้อบอกเอาแรม Corsair รับของมาไม่ได้เช็คดู พอเอามาประกอบ อ๋าว Kington มาได้ไงวะเนี่ย
        Corsair กุอยู่ไหนนนนน ~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ฮึ๊ย~~
        แต่เพื่อนบอกว่าจะเอาเลยใช้ไปก่อน เด๋วค่อยไปเอา Corsair มาลอง

Comment

ประหยัดแต่แรงดีแหะ

Comment

ใช้แต่ Conroe1333D667 + Conroe E4300 งั้นยกมือครึ่งเดียว อิอิ

Comment

ผม E2160+Conroe1333-DVI/H ขอยกด้วยได้หรือเปล่า ...

แต่ผมเข็นไปได้อย่ามากก็ 330 Mhz ตอนนี้เอาลงมาวิ่งที่ประมาณ 318 เพราะสูงกว่า เวลาใช้ AVIVO Encoder แล้ว แฮ๊ง (สงสัยการ์ดจอไม่ดี)

Comment

test super pi1m ได้กี่วิอะครับ

Comment

ลากได้ไกลๆ กันทั้งนั้้นเลย แล้วทำ bsel mod กันด้วยป่ะครับ

Comment

ประกอบใหแฟนใช้ไปแล้วครับ สุดคุ้มจริงๆ ไม่มีงอแง ว่าจะให้มันดัน bus ขึ้นซักหน่อย

Comment

ผมละคนนึง

Ram วิ่ง 1:1 ที่ 333(667)cpu (1333) ใช้ Speed Step

Comment

แถมนิส

Comment

ผมก็ไช้ แต่ เดิมๆ หมดเลยครับ

วิ่ง 1.5

Comment

ใคร ใช้การ์ดจอ ออนบอร์ดมั่ง ผมเพ่งซื้อให้แม่ใหม่วันนี้ ว่าจะลอง ลากดู(เคยลากเครื่องแฟนการ์ดจอแยก) แล้วไปได้ 333 ไฟเดิม แต่พอเล่นเครื่องแม่ที่ใช้การ์ดจอออนบอร์ดแล้ว 266 ยังบูทไม่ได้เลยอะครับ

สงสัยBus PCI สัมพันกันหมดเลย

Comment

มันยอดจิงๆๆๆ สิ้นเดือนได้เล่นแน่นอน

Comment

Working...
                              X