Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเกจิ จัดสเป็คให้ผมทีครับ ด้อยประสบการณ์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเกจิ จัดสเป็คให้ผมทีครับ ด้อยประสบการณ์ครับ

งบ 25000

ไม่รวม
    จอ
    hdd
    dvd-rom

ขอแรงๆเลยนะครับ เท่าที่ทำได้
    การใช้งาน เน้นทำงานหลากหลาย ใช้งานหนักพอตัว เพราะชอบเปิดหลายโปรแกรม
    เล่นเกมส์เยอะพอตัว
    เปิดทิ้งไว้นาน
    อุปกรณ์ต่อเยอะเหมือนกัน เช่น hdd 3 ตัว dvd-rom 2 ตัว ไม่รวมกับของที่ยังไม่ได้ซื้อนะครับ

อยากได้เป็น intel นะครับ ที่ดูไว้ก้อ

cpu E6550
    ram Geil or corsair 4-4-4-12 (2*1GB)
    M/B ASUS P5K
    VGA ยังไม่ได้เลือก (เลือกไม่ถูกครับ) มีคนแนะนำ ประมาณนี้
    XFX GeForce 8600GT XXX
    Spark GeForce 8600GT Xtreme II
    GALAXY GeFoce 7900GS

พาวเวอร์ซับพลาย ไม่รู้ว่าควรต้องใช้เท่าไหร่ดี แนะนำด้วยนะครับ

ขอบพระคุณเกจิทั้งหลายที่จะกรุณานะครับ

อยากรู้ความคิดเห็นว่า แต่ละคน เลือกอะไรเพราะอะไร เช่น การ์ดจอน่าจะตัวนี้ดีกว่า เพราะว่า... core มันสูง หรือ ภาพมันสดอาไรอย่างงี้ก้อจะดีมากเลยนะครับ แต่ถ้าไม่ว่างกัน ก้อไม่เป็นไร ผมคงต้องการเยอะไปเอง อิอิ

ไม่รีบไม่ร้อนครับ พรุ่งนี้คงซื้อแล้ว

Last edited by boykung2441; 28 Aug 2007, 14:44:41.

นี่มันก้อตีห้าแล้ว คงซื้อวันนี้ เย็นๆแหละครับ

Comment

cpu E6650
      ram Geil or corsair 4-4-4-12 (2*1GB)
      M/B ASUS P5K
      VGA XFX GeForce 8600GT XXX
      Power Supply ELT400AWT 400W "Liberty" ราคา 3,590 บาท

Comment

เป็นผมผมเอา 7900GS ครับ ถ้าคิดจะเล่น Series8 เล่น 8800GTS ขึ้น ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณความคิดเห็น ของทุกๆท่านด้วยนะครับ

ท่านอื่นมีความคิดเห็นอื่นๆยังๆไงเชิญได้เลยนะครับ

รอซื้อเย็นนี้แล้วครับ

อิอิ

Comment

E6650 มันมีอยู่ในโลกด้วยหรือครับ หรือว่าผมตกข่าวเอง

Comment

CPU ผิด ต้องเป็นตัวนี้ครับ E6550 2.33 GHz

Comment

เป็นผมจะเลือก บอร์ด Giagbyte P35DS3 อย่างน้อยก็ RAID ได้
                X1950PRO ครับ
                PSU ENERMAX 460W

Comment

Working...
                X