Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนครับ มีปัญหา Spark8600GT XtremeII กับเกมส์ Cabal

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนครับ มีปัญหา Spark8600GT XtremeII กับเกมส์ Cabal

จากที่ได้อ่าน ๆ ปัญหากับเกมส์นี้ของคนอื่นมา พบว่าไม่เจอปัญหาที่ตรงกับตัวเอง

เลยมาขออนุญาติถามครับ

คือ ผมเล่นไปสักพักแล้วมันจะค้างประมาณ 5 วิ ครับ จากนั้นภาพก็จะเปลี่ยนไปเลย ตามรูปครับ

จากนั้นต้องออกเกมส์แล้วเข้าใหม่ ปรากฎว่าอีกสักพักก็เป็นอีก ประมาณไม่เกิน 30 นาที

แต่เครื่องไม่หลุดจากเกมส์ หรือจอไม่มืดอะไรทั้งนั้นครับ ยังเล่นได้ต่อ

จากการที่ได้ลองลงไดร์เวอร์ VGA ใหม่ 158.22 เดิมที่มากับแผ่น หรือทั้ง 162.18 และ 162.50

ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ เลยลงวินโดว์ใหม่ ก็ยังไม่หาย ลบเกมส์ย้ายไดรฟ์ลงใหม่ก็ไม่หายครับ

รบกวนถามทุกท่านหน่อยนะครับ พึ่งซื้อเครื่องมาประมาณ 1 อาทิตย์ครับ

คงเป็นที่ตัวเกมแล้วครับ เห็นคนตั้งกระทู้เยอะครับกับเกมนี้

Comment

ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นที่ตัวเกมส์ครับ แต่เท่าที่ไปลองเล่นเครื่องเพื่อนมา

ปรากฎว่ามันไม่มีอาการแบบนั้นเลยครับ จากนั้นก็ลองไปถามเพื่อนอีกคน

ที่ใช้ โน๊ตบุ๊ค เล่น เค้าก็ไม่เคยเจอปัญหาที่ว่าเลยครับ

งง เลยครับ

Comment

ไมก็ลองลง dx9(v-ใหม่)ทับอีกครั้งครับ

Comment

ไมก็ลองลง dx9(v-ใหม่)ทับอีกครั้งครับ รอท่านอื่นมาตอบ

Comment

เป็นไรวาส่งข้อความไม่ได้ พอส่งได้ 3ทู้เลย
            Last edited by sc; 28 Aug 2007, 09:57:06.

Comment

หรือว่าตัวเกมมันเลือกการ์ดจอหว่า

Comment

กำ ซวยมาก

ยังไงเดี๋ยวลองทำตามท่าน Sc ดูก่อนละกันครับ

แต่ว่าการ์ดจอไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมครับ

Comment

ถ้าเกมอื่นไม่เป็น ก้อน่าจะเป็นที่ตัว client เกมเองล่ะคับ ถ้าลง driver / DX ใหม่แล้วยังไม่หาย ลองลงตัว client เกมใหม่ดูคับ ถ้าไม่หายอีก ผมว่าเป็นที่เกมแล้วล่ะ -*-

Comment

Uninstall ตัวเกมส์ออกให้หมด ลบโฟลเดอร์เกมส์ทิ้งไปด้วย แล้วลงเกมส์ใหม่ โหลดแมนนวลแพทมาลง อย่าโหลดแพทจากตัวเกมส์เอง

ลองทำดูนะครับ เกมส์นี้มีปัญหาจุกจิกหน่อย

Comment

ขอบคุณทุกความช่วยเหลือนะครับ

แต่ผม Uninstall ตัวเกมส์ตามท่าน badghost บอกแล้ว โหลดแมนนวลแพทมาลงแล้ว (ของวันที่ 24)

ก็ไม่หายครับ จริง ๆ ก็มีปัญหานิดหน่อยกับเกมส์ Trickster ด้วยครับ คือ เล่นไปสักพัก ภาพจะค้างไปเฉย ๆ

กดอะไรไม่ได้ครับ แต่ลองเล่น The Sims 2 ทั้งคืนก็ไม่เจอปัญหาอะไรครับ

กำลังลองกับ NFS Carbon อยู่ครับ ยังเล่นได้ไม่นานเท่าไรครับ

ปล. หา DX 9 V-ใหม่ ตามที่ท่าน SC บอกไม่เจอครับ โง่จริง ๆ ผม

Comment

วินโดก้อมีสิดนะครับ

Comment

ร้อนจากการ์ด รึป่าว(ไม่น่าจะใช่) ลองเอาพอร์ต การ์ดจอมาปัดๆ ดูครับ ลองดูที่มอนิเตอร์ครับผม แล้วลองเอาไปทเสกะเครื่องอื่นๆดู

Comment

ปัญหาเดียวกับผมเลยครับ เหมือน กันเดะ เลย แต่ของผมเป็น SAPPHIRE HD 2600 PRO DDR2 ภาพค้าง แล้วก็หลุดจากเกมส์ บางทีคอมค้างไป เลย ต้องรีสตาร์ท

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นอีกครั้งนะครับ

ลองเทส NFS Carbon ไปสักพักแล้วก็ไม่มีอาการอะไรเลยครับ

เลยหาข้อสรุปให้ตัวเองไปเลยว่าปัญหาเกี่ยวกับตัวเกมส์ Cabal เอง

ดังนั้น อยากถามเพื่อความแน่ใจครับ ว่า Spark ของผมไม่น่าจะมีปัญหาด้วยใช่ไหมครับ

Comment

Working...
                              X