Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard กะ CPU ของท่านความร้อนเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard กะ CPU ของท่านความร้อนเท่าไหร่ครับ

อยากทราบว่า Mainboard กะ CPU ของท่านความร้อนเท่าไหร่ครับ
    จะได้เปรียบเทียบกันว่าเครื่องใครความร้อนปกติดีแค่ไหน
    ของผม 965P DS4 & Q6600
    MB 45-47
    CPU 43-55

ณ. ตอนนี้
    *No o/c เดิมๆ เปิด C1E เปิดแอร์ด้วย 20c

Last edited by TWK.; 28 Aug 2007, 12:25:32.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ณ. ตอนนี้
      *No o/c เดิมๆ เปิด C1E เปิดแอร์ด้วย 20c
      เดี๋ยวนี้เลิกบ้าพลังแล้วเหรอพี่ อิอิ
      ระวัง GT ของผมจะแซง GTS นะ

Comment

Originally posted by dears View Post
        เดี๋ยวนี้เลิกบ้าพลังแล้วเหรอพี่ อิอิ
        ระวัง GT ของผมจะแซง GTS นะ
        ปลงละ (แต่ยังไม่แก่ นะ 555+)
        *ประหยัดไฟช่วยชาติ

Comment

40 ขึ้นเหมือนกันครับ เหอๆ ๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ปลงละ (แต่ยังไม่แก่ นะ 555+)
            *ประหยัดไฟช่วยชาติ
            เจอค่าแอร์ก็บานเลยใช่ป่ะหละ หุหุ

Comment

D2.80 ครับ 53 องศา เป็นอย่างน้อย
              MB P5B Deluxe 44 องศา

Comment

P4 640 3.2+HR01 PLUS ไม่แอร์ ปกติ 40-41 full load 47-48
                msi 45
                Attached Files
                Last edited by ShiKiJunG; 30 Aug 2007, 16:40:07.

Comment

สเปคตาม Sig ไม่แอร์ ไม่ o/c ไม่เปิด...ไม่ใช่แระ (..ไม่ตลก)

Comment

ตามลายเซ็นต์ บรรยากาศห้องตอนบ่ายๆร้อนระอุ ไม่มีแอร์ (จน)

บอร์ด 50-54 ถ้าใส่พัดลม 120 ด้านข้าง เหลือ 45-49
                    CPU 32-34 Fullload 38-41

No OC และปรับออโต้หมดทุกประการ
                    Last edited by gidd009; 28 Aug 2007, 22:54:47.

Comment

ตามรูปเลยครับชุด 478 เก่าแระ CPU 2.4C@3.02 + ซิง๕ทองแดง การ์ดจอ 7600GS AGPเดิมๆ ไม่มีแอร์ครับ อุณหภูมิห้องประมาณ 30 'C
                      Attached Files

Comment

ตามลายเซ็นเหมือนกันคับ
                        ตอนนี้เปิดมา 11 วันแล้ว รู้สึกมันจะร้อนสะสมนะ - -
                        cpu 48 องศา
                        mb 50 องศา

Comment

AMD ปกติ 45-48 เปิดตอนกลางวันร้อนๆก็ 48-52
                          m/b msi 45

Comment

pentuim duo core 2140 ไฟปรับให้มันกินน้อยลงเหลือ 1.00v + arctic silver 5
                            temp ห้อง 30 cpu idle 31 fullload ไม่เคยวัดอะ น่าจะไม่เกิน 40
                            mb p35-ds3r ~ 35-40 ครับ

Comment

ตาม sig ครับ
                              cpu 40-42
                              M/B ALive 34-35

Comment

Working...
                              X