Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมานานแล้วครับ 3500+ แต่ความเร็ว 2.2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยมานานแล้วครับ 3500+ แต่ความเร็ว 2.2

ช่วยบอกหน่อยครับ ว่า 3500 + มันคือความเร็วของะไรครับ ทั้งที่วิ่งแค่ 2.2

นั่นมันแค่ชื่อรุ่นไม่ใช่เหรอครับ ไม่เกี่ยวกับน้ำมันแก๊สโซฮอลล์

Comment

เร็วเท่ากับ P4 ที่ 3.5Ghz คับ *-*

Comment

ถูกแล้วครับมันมีขนาด 2.2g ส่วน3500+มันทำงานเสมือน 3.5g ครับ

Comment

คือค่า PR (Performance Rating) คับ เพราะตอนนั้นamdไม่ได้มีความถี่สูงเท่าintelแต่ประสิทธิภาพพอๆกัน จึงใช้ค่านี้เพื่อเทียบว่าประสิทธิภาพมันประมาณไหน

Comment

เป็นการตลาดของ Intel Pentuim4 ที่เอาความถี่สัญญาณนาฬิกาเป็นตัวขาย แต่CPU ของAMD จะมีความถี่ที่ต่ำกว่าในรุ่นที่มีประสิธิภาพที่เท่าเทียมกัน เลยต้องออกรุ่นเป็นตัวเลขเปรียบเทียบ ให้ไม่ต้องเสียเปรียบคู่แข่ง.. AMDทำงานที่ความถี่ต่ำกว่าแต่ให้ประสิทธิภาพที่ดีกว่า..
            Last edited by hornetpc719; 28 Aug 2007, 15:54:51.

Comment

ของผม3500+ 1.8Ghz ก้อดีนะ เสียแต่ร้อนแรงไปหน่อย

Comment

เป็นชื่อรุ่นของ cpu ครับ

Comment

Working...
                X