Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องทำไงคับFLASH BIO ของASROCK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องทำไงคับFLASH BIO ของASROCK

ต้องทำไงคับFLASH BIO ของASROCK จะอัพBIOในWINDOW ต้องใช้โปรแกรมอะไรคับ
    ส่วนตัวBIO เวอร์ชั่นใหม่ผมมีแล้วแต่ตัวโปรแกรมที่ใช้FLASHอันนี้ไม่รู้ใช้โปรแกรมอะไร

เคยแต่flashใน DOS (ASRock นี่แหละ)

ใน Windows ไม่เคยทำ

Comment

โหลดจากในเวปของเค้าเลยครับ มันจะสำเร็จรูปมานี่ครับ(ที่ผมเคยทำ) โหลดมาเสร็จ ดับเบิ้ลคลิ๊กในวินโดวส์ สักพักเครื่องรีสตาทร์ เข้าวินโดวส์มา เสร็จแล้วครับ จบ ขั้นตอนมีแค่นี้ เลือกอันที่เป็นวินโดวส์นะครับถ้าไม่อยากยุ่งยาก อย่าไปเลือกแบบดอส

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
        โหลดจากในเวปของเค้าเลยครับ มันจะสำเร็จรูปมานี่ครับ(ที่ผมเคยทำ) โหลดมาเสร็จ ดับเบิ้ลคลิ๊กในวินโดวส์ สักพักเครื่องรีสตาทร์ เข้าวินโดวส์มา เสร็จแล้วครับ จบ ขั้นตอนมีแค่นี้ เลือกอันที่เป็นวินโดวส์นะครับถ้าไม่อยากยุ่งยาก อย่าไปเลือกแบบดอส
        แล้วโปรแกรมชื่ออะไรละคับ ถ้าของเมนบอร์ดASUSผมรู้อะ แต่ของASROCKนี้ซิ

Comment

..... ไม่มีคนตอบได้เลยแฮะ

Comment

ไม่ต้องใช้โปรแกรมแฟลช ครับ (เหมือน ASUS / Gigabyte)
            แค่ Double Click ที่ไฟล์ BIOS ที่โหลดมา แล้วรีสตาร์สก็ใช้ได้ ละ
            *แต่ต้องเป็นไฟล์ที่ว่าใน WINDOWS นะ

Comment

อ้ะ เอานี่ไปเลย http://www.asrock.com/support/Download.asp แบบว่า เมนบอร์ดอะไรเลือกเอาเลย แล้วดาวน์โหลดไบออสตัวล่าสุดมา ที่เป็นเวอร์ชั่นวินโดวส์นะครับ แล้วก็ดับเบิ้ลคลิ๊กตัวที่ดาวน์โหลดมา (เหมือนลงโปรแกรม)

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคับ ลองทำตามที่ท่านTWKกับs4410020แล้วอัพBIOได้แล้วคับ ขอบคุณคับ

Comment

ขอบคุณด้วยคนนะครับ กำลังจะมีวาสนาได้ใช้ Asrock

นึกว่าต้องไป flash ใน Dos อย่างเดียว เอ๊ะเอาไปเอามา วิธีของ Asrock มันง่าย

กว่าเพื่อนเลยนะเนี้ย ไม่ต้องใช้โปรแกรมด้วย เหอๆ เทพอีกแล้วแอสรวยขวัญใจคนยาก

Comment

แล้วต้องโหลดทั้งหมดเลยหรือป่าวครับ หรือว่าโหลดต่าล่าสุดก็พอ

ของผมมันเวอร์ชั่น 1.50 อะครับ เก่าสุดเลย

Comment

ล่าสุดตัวเดียวพอครับ

Comment

Working...
                      X