overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: (มาถูกที่มั๊ยว่ะ) อยากเป็นตัวแทนจะหน่าย

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Default (มาถูกที่มั๊ยว่ะ) อยากเป็นตัวแทนจะหน่าย

ผมอยากจะเปิดเป็นร้านขายอุปกรณ์คอมเล็กๆอยู่ ณ ประเทศไทย

ผมอยากจะขายของพวก Asus Asrock Galaxy
    พวก โมเด็ม เม้าคีบอด อะไรต่างๆนาๆอ่ะ กาดจอ เมนบอด

ผมต้องทำยังไงครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ก็หาทำเลดีๆ ไปสมัครเป็นดีลเลอร์จากบริษัท ต่างๆ เช่น dcom synnex com7 อาไรประมาณนี้ สั่งเยอะก็ได้ส่วนลดเยอะสั่งน้อยก็ได้นิดหน่อย อาไรประมาณนี้

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar

ทำเลดีมากๆงับไม่มีร้านทำแข่งเลยคนมีคอมก็เยอะ (เปิดแถวบ้านนอก) - -*

OverclockZone Member babyInnocence's Avatar
    ตาดูดาว เท้าติดดิน

(แอบดู อิอิ)

PowerHUB's Avatar
    Sisaket Thailand

เปิดร้านคอม ต้องดูดี ๆ หน่อยนะครับ ผมว่าไม่ง่ายเลยนะครับ
    สินค้าใหม่ออกเรื่อยๆ ราคาก็ตกเร็ว
    อย่างผมอยู่ ตจว. ก็ดูราคาในเวป ถ้าอันไหนที่นี่ราคาพอๆกัน ***งกันนิดหน่อยผมก็ซื้อที่นี่
    แต่บางอย่างที่นี่ไม่มี หรือ ราคาก็ต่างกันเยอะ ก็สั่งทางเวปเอา 2 - 3 ก็ได้ของแล้วครับ

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

^
    ^
    ^มีกี่คนที่สั่งทางเวปเป็นละค๊าบบ

ต่างจังหวัดรับซ่อม อย่างเดียวก็รวยแล้วครับ

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

เปิดต่างจังหวัด ถ้าใกล้ๆกรุงเทพหน่อย ไม่มีร้านใหญ่ๆอย่าง HWH,JIB เิวิคครับ ถ้าใกล้กรุงเทพ เดินทางไม่ยาก+มีร้านใหญ่ๆอยู่ น่ากลัวครับ โอกาสแป๊กสูงมาก

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

เดี๋ยวนี้ทำธุรกิจยากจริง

ง่าย ๆ ครับ ผมลองถามพวกเราดูนะครับ ถ้าพรุ่งนี้ไปซื้อ CPU แล้วเจอราคาขายแบบนี้ จะเลือกซื้อตัวไหน

E6320 ราคา 5800 บาท กับ E6550 ราคา 6100 มี ให้เลือก 2 ตัวนี้ เราจะซื้อตัวไหนครับ สมมุติมีให้เลือก 2 ตัว แล้ว Mainboard เรารองรับ FSB 1333 ด้วยนะครับ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

อยากเปิดเช่นกันครับ ทำเลคล้าย ๆ กันคือ ไม่มีร้านแถวนั้นเลย และเกือบทุกบ้านมีคอมหมด แต่กลัวแป๊กเพราะ เขาคงไม่ซื้อกันเยอะ ถ้ารับ ซ่อม อัฟเกรดน่าจะเวิร์คกว่าครับ

OverclockZone Member babyInnocence's Avatar
    ตาดูดาว เท้าติดดิน

(แอบดูต่อรอบ2)

my com
    Guest

ของเราขายส่งให้กับร้านต่างจังหวัดเหมือนกัน แต่ออเดอร์ลูกค้าไม่ค่อยเยอะเท่าไร เพราะลูกค้าจะสั่งก็ต่อเมื่อของหมดค่ะ แต่ถ้าสั่งพวก mainboard ถ้ามีปัญหาก็ส่งมาให้เราเครมให้ค่ะ ของที่ส่งก็ พวก mouse, keyboard, กล้องwebcam, DVD-RW, HARDDISK, RAM ฯลฯ ตอนนี้เราส่งลูกค้าที่นครสวรรค์ ก็ใช้ขนส่ง ด่วนเหนือ และส่งลูกค้าชลบุรี ใช้ขนส่ง ntc ยังไงเมลมาคุยกันก็ได้หรือ msn donludee_m@hotmail.com

ไม่มีหรอกครับพวก JIB อะไรแบบนี้ร้านผมโดดเลยพอดีมีร้านเกมแถวๆบ้านคอมพังบ่อย เจ้าของร้านซ่อมไม่เป็นซะงั้น
    ผมว่าอยู่ซ่อมเฉยๆก็รวยแล้ัวหละ - -*

OverclockZone Member benzmore's Avatar
    เมืองตามพรลิงค์

ถ้าเราจะประกอบ ยกชุดแล้วส่งไปขายต่าง จังหวัด จำเป็นมั้ยครับ ที่ต้องลงวินโดว์แท้

ถ้าเราจะประกอบ ยกชุดแล้วส่งไปขายต่าง จังหวัด จำเป็นมั้ยครับ ที่ต้องลงวินโดว์แท้

อยากรู้เหมือนกันครับ ใครเอาคอมมาซ่อมผมลง ของปลอมให้่หมดเหอะๆ

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

เปิดร้านขายอุปกรณืนี่ใช้ทุนันเท่าไหร่เนี่ย..

OverclockZone Member Jacker's Avatar

ดันๆ
    อยากรู้เหมือนกัน

MY COM
    Guest

ไม่จำเป็นค่ะ นอกจากที่เราส่งเขาจะซื้อวินโดว์แท้แล้วให้เราลง ส่วนมาวินโดว์แท้จะเป็นร้านเน็ต

ผู้มาเยือน2
    Guest

คำว่า วะ กับคำว่า ว่ะ ออกเสียงไม่เหมือนกันนะครับ กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน2 View Post
    คำว่า วะ กับคำว่า ว่ะ ออกเสียงไม่เหมือนกันนะครับ กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ
    555 ไม่มีวรรณยุกต์ ออกเสียงตรี ไม้เอกออกเสียงโท เอาแค่ที่ทำงานก็เขียนกันผิดๆถูกๆแล้ว แต่ใครเค้าจะมาใส่ใจละครับ (ไม่ค่อยมีผลกับธุรกิจ)
    Last edited by s4410020; 11 Sep 2007 at 15:37:14.

Bookmarks

Bookmarks