Announcement

Collapse
No announcement yet.

update driver nvidia รีสตาทเครื่องแล้ว หน้าเดสทอปเหมือน safe โหมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• update driver nvidia รีสตาทเครื่องแล้ว หน้าเดสทอปเหมือน safe โหมด

อัพเดทตัวล่าสุดจาก nvidia.com แล้ว

ปรากฎว่า รีเครื่องเส็ด หน้าจอกลายเปนเหมือนเซฟโหมด ปรับอะรัยก้ไม่ได้เลยครับ

คัยรุ้วิธีแก้แนะทีน่คับ นั่งมั่วมา สามชั่วโมงแว้ว~~

ลบของเก่า ลบ folder nvidia ด้วย ละลงใหม่

Comment

จะลองดูครับ~

Comment

ผมอัพของ nvodngo v. 2.15822 ก่อนอ้พเดทลบอันเก่าเหมือนที่คุน yeeha35 บอกแล้ว

ใช้ได้แล้วคับ พบปันหาใหม่คือ เวลาเล่นเกมไปซักพัก เครื่องจะค้าง คิดว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับความร้อนการดจอ

หรือเปนที่ไดรเวอคับ ???

Comment

อุณภูมิการดจออยู่ที่ 60c โดยประมาณครับ XFX GF7900GS ผมว่าไม่น่าร้อนน่ะ สงสัยเป็นที่ไดรเวอ

Comment

ดันคับบ เผื่อมคนเคยเป็น - -*

Comment

มีคายเคยเป็นมั้ยยยย~~

Comment

ท่านลองไดร์เวอร์หลายตัวยังอ่ะ
                เรื่องร้อนไม่น่ากังวลครับ ชิวๆ
                อาการก่อนหน้านี้มันเป็นแบบนี้หรือเปล่า
                PSU ไหวมั้ย....

Comment

ยกเครื่องมาใหม่ทั้งเครื่องคับ psu 460w

ลองไดรเวอร์อยู่คับ ลองได้สามตัวแล้ว อาการยังเหมือนเดิม

แนะนำได้มั้ย?? GS7900GS

Comment

Working...
                  X