Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ 2900XT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ 2900XT ครับ

คืออยากจะทราบว่า 2900XT ของ Sapphire กับ Powercolor มันต่างกันอย่างไร และทั้ง 2 ยี่ห้อนี้ มันแถมพวกบันเดิ้ลต่างมาในกล่องเหมือนกันหรือเปล่าครับ และบันเดิ้ลที่แถมมามีอะไรบ้าง มีสายไฟ 8 pin แถมให้หรือเปล่าครับ

ขอความกรุณาผู้รู้ตอบทีครับ
    Last edited by chetyact; 3 Sep 2007, 15:46:17.

มันรุ่นเดียวกันหมดโรงงานเดียวกัน ต้องดูที่ประกันของอะไร ประกันPowercolorดีหน่อยcom7 ส่วนสาย8พินไม่ได้แถม แถม6พิน2เส้น

Comment

ใช้ 2900xt Sapphire อยู่ครับ มี driver, power dvd, 3dmark 2006, หัว convert vga เป็น dvi, สาย hi-def, แต่ไม่มีสาย 8 pinอ่ะครับ ผมก็หาอยู่เหมือนกันใครรู้ที่ขายบอกผมด้วยนะครับ(8pin pci-express นะครับไม่ใช่ power)

Comment

หา sapphire แถมสาย HDMI ด้วยเรอะ !!!!

Comment

นั่นสิ หัวต่อไฟ 8 pin ตอนแรกๆก็หาอยู่ เด๋วต้องไปหาอีกแล้ว
          ...

Comment

8 พิน ใส่ pci-ex ที่ ant ก็มีครับ แต่เป็นสายที่เสียบจาก psu เลยนะครับ ถ้าเป็นสายที่ต่อจาก 6 พิน อีกที ( 6 พิน เป็น 8 พิน) ไม่มีครับ

Comment

2900XT ของ Powercolor กับ sapphire เนี่ย พวกบันเดิ้ลที่แถมมาในกล่องเหมือนกันทั้งหมดหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by chetyact View Post
                2900XT ของ Powercolor กับ sapphire เนี่ย พวกบันเดิ้ลที่แถมมาในกล่องเหมือนกันทั้งหมดหรือเปล่าครับ

อยากทราบด้วยคนครับ

Comment

ของ พลังสี bundle มี CD Driver , หัวแปง DVI 2 หัว, หัวแปลง HDMI 1 หัว , สาย 6 pin 2 สาย , HL : Black Box ,สาย AV

Comment

Working...
                  X