Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดให้หน่อยนะครับ

คือว่าผมจะเปิดร้านคอมน่ะครับ เลยอยากให้จัดสเป็คให้หน่อยน่ะครับ เอาแบบเล่นเกมส์ออนไลน์ลื่นๆน่ะครับ มีงบ 10k พอจะจัดให้หน่อยได้มะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกให้ผมทีนะครับ ขอบคุณครับ

ยังไม่รวมจอน่ะครับ ไว้เรื่องจอค่อยหาเอา แต่ตอนนี้ต้องการสเป็คก่อนน่ะครับ เอาแบบรองรับเกมส์ออนไลน์ได้สัก 2-3 ปีก่อนน่ะครับ แล้วค่อยเปลี่ยนยกเครื่องเลย ก้อเลยมารบกวนคนในบอร์ดนี้ก่อนอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

คุณจะเปิดเป็นร้านซ่อมคอม, ขายคอมหรือร้านเกมนะครับ อ่านแล้วไม่ค่อยเคลียร์ แต่ผมว่าคุณตั้งงบไว้น้อยไปหน่อยนะครับ อย่างมากก็ได้แค่พวกออนบอร์ด จริงๆแล้วผมก็รับวางระบบอยู่เหมือนกัน อย่างปัจจุบันร้านที่ผมวางให้ก็งบประมาณ 20000 ขึ้นไปแล้วครับ Core2Duo 3 GHz. Ram 1-2 GB VGA ก็พวก 7900GS หรือพวก HD2600 XT ถ้าสเปคต่ำมากๆ เด็กๆส่วนใหญ่เขาก็เล่นที่บ้านกัน แล้วถ้าเป็นร้านเกมต้องศึกษาเรื่องกฎหมาย, ใบอนุญาติและค่าลิขสิทธิ์อีกนะครับ เพราะถ้าคุณโดนที ค่าปรับมัน 1-2 หมื่นขึ้นไปต่อเครื่องเลยนะครับ พวกตำรวจมันเล่นคุณประสาทหลอนได้เลยละครับ เดี๋ยวนี้พวกธุรกิจร้านเกมไม่ใช่ขาลงแล้วนะครับ เป็นก้นเหวแล้ว แต่ถ้าสนใจยังไงก็ลองรอดู Rep อื่นๆ หรือถ้าจะให้ผมวางระบบให้ก็โทรมาคุยกันได้ครับ 089-074-7449

Comment

งบเครื่องละ 10k ใช่ไม๊ครับ
      x2 3600 65n 2300 +-
      Asrock AliveNF6G-VSTA 1900 +-
      Spark 8600GT Extreme 2.0 4800 +-
      Ram Rox 1G 667 1300 +-

Case 450w. 800 +-
      Mourse+Keyboard 250 +-
      บวกลบประมาณ 10kกว่าๆ สเปคนี้เหลือเฟื้อครับร้านเกมส์

Comment

ขอบพระคุณมากนะครับที่เข้ามาบอก

Comment

PSU ติดเคช ตัวละ 800รวมเคช ระวังมีปัญหากับ 8600GT Extream นะครับ

Comment

การทำร้านเกมส์ ต้องแข็งจริงๆๆ ครับ

อาจโดนกวนจากหลายๆๆ อย่าง
            คนที่เคยทำจะรู้................................

Comment

เหนื่อยนะครับ งบ10k/เครื่องยังไม่รวมจออย่าน้อยต้องสัก20kรวมจอ น่าจะดีนะครับ
              งบรวมเทาไหร่หรอครับ ต้องการลงกี่เครื่อง เหมือนท่าน Krit บอกอ่ะครับยังมีเรื่องอื่นๆที่เป็นองค์ประกอบอีกเพียบ
              ที่สำคัญทำที่ไหนด้วย ลูกค้าคือกลุ่มไหน ถ้าเป็นร้านเน็ท ไม่มีเกมส์ก็ไหวนะ10k

Comment

Working...
              X