Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครยังเก็บ BIOS ของ spark HD2600XT extrem ไว้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครยังเก็บ BIOS ของ spark HD2600XT extrem ไว้บ้างครับ

ยังไง๊ ยังไง ก็ยังอยากจะ flash มันอยู่ดีครับ เพราะ OC กับ riva tuner ก็ไม่ไป แถมพอลงแล้วพัดลมหยุดหมุนอีกต่างหาก ยืนยันว่าของผมปัญหาพัดลมหยุดหมุนมาจากตัว software เลยอยากจะลอง flash bios ดู เผื่อมันจะหาย

ขอถามด้วยเลยนะครับ ความเร็วของ slot เช่น pci-e 4x และความเร็ว bus ของ slot มีผลต่อขีดความสามารถในการ OC การ์ดจอหรือไม่ครับ
    Last edited by s4410020; 29 Aug 2007, 23:20:05.

ไม่ใช่กระทู้ซื้อ-ขาย แต่มีดัน

Comment

ดันช่วยครับ 555+
      ไม่เคยแฟลช BIOS VGA นะ (ทำไม่เป็นมากกว่า)

Comment

ผมมีครับผม ทิ้ง mail ไว้ได้เลยเดี๋ยวจะส่งไปให้ขอรับ

แต่ของผมไม่ต้องอัพไบออสก็ OC ได้นา ตอนนี้ลากได้นิ่มๆที่ 853/1035

Comment

pm ไปแล้วนะครับ คุณ digimontamer

Comment

เดี๊ยวกลับบ้านจะรีบส่งไบออสไปให้ครับผม

Comment

ยังไม่กล้าflashกลัวเจ๊ง ^^'

Comment

ผมเคยแฟลชแล้ว ตามคำแนะนำพพี่หัวเกียร์ ทำให้geforce 6600 ดูtempได้(ปกติไม่ได้)

Comment

ผมเคยแฟชรไบออสการ์ด x1900GT เป็น x1900XTX แล้วมันดับไปเลยแก้ไม่ได้ด้วย -*- ผลเลยเอาไปเพิ่มตังเปลี่ยนเป็น7900GTX มา ทั้งๆที่ x1900GT ของผมยังใหม่เอี่ยมoc กระจุยเลยแท้ๆ TT ระวังจะเป็นแบบผมนะครับ -*-

Comment

ที่จริงแก้ปัญหาได้ตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ(ดึกมาก) หลังจากพบเบาะแส ดังรูป
                    http://www.uppic.net/showpic.php?pic...1302af972c2c2f
                    จึงไปจับคนร้าย(แพะ)มายัดเข้าคุก system32 ผลปรากฏว่า ลากได้ แต่ต้องลง catalyst 7.7 ครับ 7.8 ยังมีปัญหา พัดลมอู้อยู่ แต่ก็มีคำถามครับ ว่าทำไมลากแล้วเวลาดูใน monitoring ของ riva tuner แล้วยังเท่าเดิม เปิดเกมแล้วดูก็ยังไม่ขยับ แต่ใน CCC มันไปครับ ตกลงว่ามันลากไปหรือเปล่าครับ
                    http://www.uppic.net/showpic.php?pic...5e36980a0a7828

ยังไงก็ต้องขอบคุณคุณ digimontamer มากๆ ครับ ที่ส่ง bios มาให้ (ไว้กันเหนียวครับ)
                    Last edited by s4410020; 30 Aug 2007, 22:28:09.

Comment

ผมว่าน่าจะลากไปนะครับ ลองรัน 3Dmark ทดสอบดูเพื่อความชัวร์ก็ได้จ้า
                      ผมรอให้ Rabit รองรับการโมไบออสของ RV630 อยู่เหมือนกันครับ จะได้จัดการโมให้มันถาวรไปเลย อิอิ
                      ไอ้ครั้นจะไปเอาไบออสของ HD2600XT GDDR4 มาอัพ แรมเจ้ากรรมมันก้ดันตันแถวๆ 1035 MHz จะไป 1100 MHz คงไม่ไหว........

Comment

Working...
                      X