overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ขอเสียงคนใช้ Rokr E6 หน่อยครับ (ขอความคิดเห็นและคำแนะนำในการซื้อมือถือด้วยครับ)

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Default ขอเสียงคนใช้ Roker E6 หน่อยครับ (ขอความคิดเห็นและคำแนะนำในการซื้อมือถือด้วยครับ)

ผมกำลังตัดสินใจซื้อโทรศัพท์ครับ อยากจะคุยกับท่านที่ใช้ Roker E6 หน่อยครับ

ไม่ทราบว่าชาว OCZ ท่านใดใช้ตัวนี้อยู่ มาคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ

สำหรับท่านที่ใช้ Roker E6 แล้วมีปัญหาในการใช้งาน เชิญได้ที่นี่ครับ

http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php?board=6.0

ส่วนท่านที่อยู่ใน OCZ แล้วใช้ E6 อยู่ รบกวนมาโพสข้อเสียที่ท่านรับไม่ได้หน่อยครับ

จะเก็บไว้เป็นข้อมูลครับ เนื่องจากผมกำลังจะหาซื้อโทรศัพท์อยู่ครับ แล้วมาเห็นตัวนี้ งดงามมาก

กำลังเลือกอยู่ครับ ว่าจะเอา Roker E6 หรือ Nokia N73 ดี

หรือท่านจะแนะนำตัวอื่นก็ได้เหมือนกันครับ ผมมีงบอยู่ 15,000 ครับ
    อยากได้ตัวที่เป็น จอสัมผัสครับท่านใดใช้ตัวไหนแล้วถูกใจ มาแนะนำผมบ้างจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

จริงๆ แล้วผมจะซื้อแล้วขายช่วงต้นปีหน้าครับ ผมรอ iPhone อยู่

แนะนำมือถือตัวที่ซื้อมาแล้วขายไปได้ราคาดีๆ ครับ
    รูป รูป
    Last edited by soniconline; 29 Aug 2007 at 12:30:06.

OverclockZone Member zman's Avatar

ผมก้อเล็งรุ่นนี้อยู่ ข้อเสียคือใช้ระบบปฏบัติการ linux ซึ่งหา application เสริมค่อนข้างยากกว่า windows
    ราคาขายต่อขอให้ทำใจว่ามันจะหล่นฮวบแน่นอนครับ

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Quote Originally Posted by zman View Post
    ผมก้อเล็งรุ่นนี้อยู่ ข้อเสียคือใช้ระบบปฏบัติการ linux ซึ่งหา application เสริมค่อนข้างยากกว่า windows
    ราคาขายต่อขอให้ทำใจว่ามันจะหล่นฮวบแน่นอนครับ
    ผมชอบ Linux ตรงที่เสถียรครับ

แต่อย่างที่ท่านกล่าวไว้ครับ Application ที่รองรับหายากมากครับ และ่ผมก็ชอบตรงที่เป็นสัมผัสครับ ^ ^

OverclockZone Member zman's Avatar

ถ้าชอบล่ะก้อซื้อเลยครับ...........ฟันธง

Quote Originally Posted by zman View Post
    ถ้าชอบล่ะก้อซื้อเลยครับ...........ฟันธง
    มีข่าวมาบอกครับ

ตัว ROKRE6 Limited ออกในฮ่องกงครับ ถ้าท่านจะซื้อช่วงนี้ ผมว่ารอซักพักจะดีกว่าครับ

เห็นเค้าบอกว่าตัวใหม่จะมี edge ด้วยครับ

ผมเองก็รออยู่ครับ แต่ผมโทรเข้าศูนย์โมโตไทย ได้ความว่า ยังไม่มีข้อมูลตัวนี้ครับ และยังไม่มีกำหนดเอาเข้าไทย (เจ้าหน้าที่ไม่รู้จักตัว Limited ครับ)

ลิ้งค์อ้างอิงครับ
    http://www.thailinuxpda.com/forum/in...pic,456.0.html

แต่ึถึงยังไง ก็ยังไม่แน่ใจว่าจะมี EDGE แน่นอนรึปล่าว แต่ผมก็คงจะรอซักพักครับ
    โดยส่วนตัวผมชอบตัวนี้ครับ แต่ติดที่ไม่รองรับ EDGE ถึงแม้ว่าจะ Up เองได้ก็ตาม

แต่ผมถือว่า ถ้ามันมาจากศูนย์แบบไหน ก็ควรใช้แบบนั้น เห็นที่เค้าเอามา Up ก็ยังมีปัญหาในการใช้งานอยู่บ้าง

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

เน้นฟังเพลง เอา E6
    เน้นกล้อง ก็ N73

MOTO ขายต่อราคาตกแน่นอน ต้องทำใจครับ

เมื่อวานผมไปตุ๊บมันมาแล้วครับ ที่งาน mobile อะไรซักอย่างที่ศูนย์สิริกิติ์ โดยรวมก้อโอเคดี งานประกอบเนียน
    เสียงดี กำลังทำความเข้าใจกับเมนูมันอยู่

เมื่อวานผมไปตุ๊บมันมาแล้วครับ ที่งาน mobile อะไรซักอย่างที่ศูนย์สิริกิติ์ โดยรวมก้อโอเคดี งานประกอบเนียน
    เสียงดี กำลังทำความเข้าใจกับเมนูมันอยู่
    ซื้อมาในราคาเท่าไหร่ครับ ผมฝากเพื่อนไปดูราคาโดยรวมแล้ว เค้าบอกว่า ไม่ต่างจากที่อื่น ๆ ครับ แถมบางตัวแพงกว่ามาบุญครองอีก

หากท่านมีปัญหาเข้าไปหาคำตอบในนี้เลยครับ

http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php

ผมว่าเค้ามีข้อมูลเยอะดีครับ สิ่งที่ผมต้องการมีเกือบครบหมดเลยครับ

ใช่ครับ ราคาไม่ได้ถูกกว่าที่อื่นเลย 12900 แถม mem 1 gb กระเป๋า แผ่นรองเมาส์ นาฬิกาเด็ก

ใช่ครับ ราคาไม่ได้ถูกกว่าที่อื่นเลย 12900 แถม mem 1 gb กระเป๋า แผ่นรองเมาส์ นาฬิกาเด็ก
    มี นาฬิกาเด็กด้วย

แล้วตอนนี้เป็นไงบ้างครับ เครื่องช้ามากรึปล่าวครับ

ในความรูสึกผมว่าไม่ช้านะ ตอนนี้ก้อลง theme iphone ไปแระ สวยดี เดี๋ยวเอารูปมาให้ดู(อยากโชว์)

ในความรูสึกผมว่าไม่ช้านะ ตอนนี้ก้อลง theme iphone ไปแระ สวยดี เดี๋ยวเอารูปมาให้ดู(อยากโชว์)
    จะรอดูครับท่าน

มาแระ
    รูป รูป
    Last edited by zman; 4 Sep 2007 at 07:45:03.

menu
    รูป รูป

ล็อค
    รูป รูป

เปิด-ปิด
    รูป รูป

อิอิ มี iphone ใช้แว้ววววววว

อิอิ มี iphone ใช้แว้ววววววว
    งามมากครับ แล้วไปหาธีมมาจากไหนครับเนี้ย สวยมากๆ
    ใช่ที่นี่รึปล่าวครับ
    http://www.thailinuxpda.com/forum/in...pic,159.0.html

แล้วถึงตอนนี้มีปัญหาการใช้งานอะไรรึปล่าวครับ
    Last edited by soniconline; 4 Sep 2007 at 11:05:51.

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

เป็นรุ่นที่อยากได้ต่อจาก BenQ Siemen P51 ^^

Quote Originally Posted by soniconline View Post
    งามมากครับ แล้วไปหาธีมมาจากไหนครับเนี้ย สวยมากๆ
    ใช่ที่นี่รึปล่าวครับ
    http://www.thailinuxpda.com/forum/in...pic,159.0.html

แล้วถึงตอนนี้มีปัญหาการใช้งานอะไรรึปล่าวครับ
    ใช่ครับ แล้วก้อ http://www.motorolafans.com/forums/ อีกที่นึง
    ปัญหาที่เจอตอนนี้คือ ยังไม่คุ้นกับโทศัพท์ไ้ร้ปุมกด(ตัวเลข) ครับ แล้วก้อหูฟังถ้าเป็นแบบ in ear จะดีมากเลยหูแบบธรรมดาผมใส่แล้วมันชอบหลุด แต่เสียงดีครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks