overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: มดเข้าไปทำรังใน hdd เครมได้ไหมครับผม

OverclockZone Member ballboy's Avatar

Default มดเข้าไปทำรังใน hdd เครมได้ไหมครับผม

เพื่อนมันบอกว่า hdd มดเข้า เปิด เข้า window ไม่ได้ ได้ยินแต่เสียง ติกๆๆๆ เลยถอดมาดู อุแม่เจ้า มดออกมาเต็มเลย เลยจัดการเป่าซะ ออกมาเป็นฝูงเลย ลองมาใส่ก็เหมือนเดิม เปิด เข้า window ไม่ได้ ค้างอยุ่ตอนบูต ขึ้นว่า ไม่เจอ hdd

อยากทราบว่า เครมได้ไหม hdd samsung ประกัน 4 system ไม่ทราบว่าอยุ่ที่ไหน พันทิพมีไหมครับ

ปล. เพิ่งรู้ว่า hdd มันก็หวาน
    Last edited by ballboy; 29 Aug 2007 at 13:24:24.

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

อยากรู้เหมือนกันอะ ตั้งแต่ซื้อเครื่องคอมเครื่องแรกเมื่อ 14 ปีที่แล้ว เปลี่ยน HDD มาอย่างน้อย 5 ลูก ไม่เคยเจอแหะ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

มันเข้ารูไหนหว่า....

OverclockZone Member ballboy's Avatar

Quote Originally Posted by dears View Post
    มันเข้ารูไหนหว่า....
    มันอยู่แถวๆ แผงวงจรอะครับ ผมคิดว่า มันคงไปกันแผงปริ้นแน่ๆ มันคงเข้าไปใน hdd ไม่ได้แน่ๆ เพราะมันเป็นระบบปิดอะครับ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

เปิดออกมาแล้ว เครมไม่ได้ครับ

ความจริงมดขึ้น หรือมดเข้า มันก็เคลมไม่ได้อ่ะนะ เพราะไม่ได้เกิดจากความผิดของผู้ผลิต

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ท่าทาง file จะ หวานน่าดู มดถึงขึ้น =="

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

มันไปทำรังแถวแผงวงจร เพราะมีฟองน้ำ ต้องลองเสี่ยงเอาไปเคลมดู แต่ต้องเอาฝงฟองน้ำออกให้หมดก่อนล่ะ ตบตาประมาณนั้น

OverclockZone Member moohoo's Avatar

ผมก็เคยครับ ถอดฮาร์ดดิสออกจากเคส แล้วก็รอให้มดมันเดินออกมาแล้วฆ่าทีละตัวเลยครับ
    ฆ่าเสร็จก็เอาชอร์กขีดมด มาขีดรอบฮาร์ดดิสเลยครับ แล้วมดก็ไม่กลับมาเยือนอีกเลยครับ

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

แปลกใจตรงที่ทำไมมันถึงเข้าไปทำรังซะใหญ่โตได้ขนาดนั้น
    เครื่องทำงานทุกวัน ทั้งความร้อน ทั้งกระแสไฟ

สงสัยไม่ได้เปิดเครื่องมา ปีนึงเปล่านิ่ มันเลยเข้าไปทำรังกานซะขนาดนั้น

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

เหอะๆ เกิดมาไม่เคยพบเคยเห็น

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

เคยเจอในเครื่องพรินท์ แต่ไม่สงผลอะไรมากมายครับ เอาออกก้ใช้ได้ดี ที่จริง ตอนมีอยู่ก็ยังใช้ได้ แต่กลัวพังเลยใล่มันออกไปซ่ะ

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

ใช้กันยังไง มดขึ้น

อิอิ

OverclockZone Member execute's Avatar

ผมเคยเป้นนะ แต่มันเป็นที่เมนบอร์ด ประมาณว่าช่วงที่ปิดเครื่องมันเดินเข้ามาอะ พอเปิดฏ้ถูดชอตตายที่เมนบอร์ดอะ

คยไปศึกษามาเขาบอกว่ามันจะมาตามสนามแม่เหล็กไรทำนองเนี้ย พวกเครื่องซักผ้า ไมโครเวฟไรพวกนี้ก็มีสิทะนะ

OverclockZone Member zerocs's Avatar

สามารถฝากเคลมได้ทุกร้านครับ ลองส่งไปเคลมดู ฝากเคลมคับ เพราะอุปกรนำเข้ามันมีไม่กี่เจ้า DCOM Advice COM7

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

เกิดขึ้นได้ทั้ง HDD หรือ CD/DVD Drive อ่ะ...

พบได้บ่อยในช่วงฤดูฝน...มดบางชนิดนอกจากทำรังแล้วพวกยังทำวงจรอิเล็กทรอนิกส์ลัดวงจรได้ด้วย...

ต้องลองเสี่ยงเครม...แต่ปกติแล้วจะไม่อยู่ในเงื่อนไขของการรับประกันสินค้านะ

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

UPS APC 1000VA ของผมมันยังเข้าไปทำรังเลย ต้องถอดมาเป่าออก เป็นกระจุกเลยทั้งตายทั้งมีชีวิต ดีไม่พังเปิด 24 ชม.ด้วย ไม่เข้าใจมันเหมือนกัน แอบเข้ามาเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ห้องก็ไม่ได้รกอะไรจนมองไม่เห็นมันเดินเข้าไป มาเจออีกทีออกมาเดินเล่นกันเพียบเลย ไอ้มดตัวเล็กกัดเจ็บๆคันๆ

OverclockZone Member 123go's Avatar

ใช่ครับของผมก็เป็นเหมือนกัน hd wt 250g ไม่รู้เข้าไปกินอะไรผมก็ปล่อยมันไปอย่างนั้นครับเป่าออกมันก็เข้าไปอีก งง

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

ของผมเคยขึ้นRouter- -

OverclockZone Member

hdd ลูกเก่าผมมันก็ขึ้นครับ แต่ไม่ถึงกับเข้าไปทำรังอะไรใหญ่โต
    ผมเอาออกมาตั้งที่ปลายๆแดด มันออกมาเต็มเลย

เอาเป็นว่าท่านอย่าไปแงะแกะตัวhddละกัน เดี๋ยวจะมีปัญหาเรื่องประกัน
    รอให้มดออกไปให้หมดแล้วปัดๆถูๆให้เนียนๆแล้วส่งเครมครับ

อิอิ

areano13
    Guest

เกลียดจริงๆพวกมดเนี่ยกว่าจะเอาออกจากห้องได้หมดนี่ต้องทำสงครามกับมันอยู่นาน ชอล์กกันแมลงเอาไม่ค่อยอยู่ครับต้องโรยแป้งฝุ่นตามทางที่มันเดินรับรองมันจะเลิกเดินผ่าน(ไปเดินเข้าห้องอื่นแทน..อิอิ) กว่าจะสำเร็จห้องผมขาวเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks