overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: X2 4000+ AliveNF6G-VSTA เล่นเกมส์มีปัญหาอะคับ..

Banned

Default X2 4000+ AliveNF6G-VSTA เล่นเกมส์มีปัญหาอะคับ..

X2 4000+ AliveNF6G-VSTA เล่นเกมส์มีปัญหาอะคับ..ใช้การ์ดจอออน128Mอ่ะคับ
    เล่นคาบาล ออนไลน์เปิดค้างไว้ประมาณชั่วโมงแล้วเป็นอย่างนี้เกือบทุกทีเลยอ่ะคับ

โหลดไดร์วเวอร์มาอัพแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม ขอความคิดเห็นเพื่อนๆด้วยคับ

OverclockZone Member

ปัญหาน่าจะอยู่ที่ graphic card On Board นะครับใช้ Ram เท่าไหร่ครับ ทั้งความจุ และ Bus Ram

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

GPU On Board มันร้อนน่ะครับ ถ้าชอบเล่นเกม ซื้อ การ์ดแยก ดีกว่าครับ

Banned

ปัญหาน่าจะอยู่ที่ graphic card On Board นะครับใช้ Ram เท่าไหร่ครับ ทั้งความจุ และ Bus Ram
    ผมออนแรม128คับ ตอนเล่นปรับสุงสุดเลยอ่ะ คงต้องลดลงบ้างละ...ส่วนบัสดูตรงไหนน้อ มือใหม่คับ ขอความกรุณาด้วยคับ..

GPU On Board มันร้อนน่ะครับ ถ้าชอบเล่นเกม ซื้อ การ์ดแยก ดีกว่าครับ
    แนะนำเป็นGFหรือATIดีอ่ะคับ เอาแบบไม่แพงมาก คิกๆ

Quote Originally Posted by suri_yaya View Post
    asus gts250dk หา แดง 4870 ขึ้นไป ไม่เพิ่มเงิน ประกันขอเหลือบ้าง เสนอมาเลยครับ...
    ฝากเก็บ
    Last edited by ikhom; 6 Aug 2010 at 10:16:07. Reason: ฝากเก็บ

OverclockZone Member taro_kun's Avatar
    สำโรง ปู่เจ้า พระประแดง

ลองเช็คแรมดูนะ ของผมเล่นตั้งนานไม่เป็น Cabal นี่แหละ ของผม 3600+ กับ Alive

Banned

ซ้ำ คะแนนก็ได้น้อยด้วยอะคับ
    ท่านtaro kunโปรแนะนำการเว็ตไบออสหน่อยนะคับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอออนบอร์ดดูครับ
    เผื่อหาย

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เครื่องคงร้อนครับ ลองเช็ดดูเวลาเล่นลองเอามือไปจับซิงค์cpuว่าร้อนไม (ยกขาด้วยละเดี๋ยวช็อด)

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

Quote Originally Posted by ikhom View Post
    X2 4000+ AliveNF6G-VSTA เล่นเกมส์มีปัญหาอะคับ..ใช้การ์ดจอออน128Mอ่ะคับ
    เล่นคาบาล ออนไลน์เปิดค้างไว้ประมาณชั่วโมงแล้วเป็นอย่างนี้เกือบทุกทีเลยอ่ะคับ

โหลดไดร์วเวอร์มาอัพแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม ขอความคิดเห็นเพื่อนๆด้วยคับ

ภาพสวยดีครับ (ในแง่ศิลปะ)

สงสัยชิพมันร้อนละมั้งครับแบบนี้

Banned

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับ ชิฟคงร้อนจิงๆอ่ะเพราะลองปรับคุณภาพ ภาพลดลงมาไม่มีอาการให้เห็นอีกเลย <ก่อนหน้านี้ปรับเต็มหมด> ขอบคุณคับ

OverclockZone Member

*-* แล้วเปิดสุดทำไมละคราบใช้กาดออนบอร์ดนะ ไม่ได้กาดจอแยกทำปายได้ งิๆ

Banned

Quote Originally Posted by jc4211 View Post
    *-* แล้วเปิดสุดทำไมละคราบใช้กาดออนบอร์ดนะ ไม่ได้กาดจอแยกทำปายได้ งิๆ
    กะก่อนหน้านี้ใช้At 1700+อะคับ ปรับสุดมันกระดิกตัวยากไหนๆเปลี่ยนแทบจะยกชุดแล้วก็ขอบ้าหน่อยนึงอะคับ ปรับสุดทุกอย่างเลย ตอนเล่นมันก็ลื่นไหลดีนะคับ แต่ที่มีปัญหาก็ตรงเปิดค้างไว้แล้วออกมาทำงานอื่นก่อนอ่ะ บางที่ก็เปิดทิ้งไว้เฉยๆ 55+

แล้วถ้าผมจาเพิ่มการ์ดจอแยก ควรใช้ตัวไหนดีอ่ะคับเอาแบบไม่แพงมากอ่ะ สักไม่เกิน2500 และชิพที่บอร์ดแยกที่จะดีกว่า 6150seใช่ไหมคับ

OverclockZone Member newzbaba's Avatar
    Chiang Mai Thailand

Smile อิอิ

Quote Originally Posted by ikhom View Post
    กะก่อนหน้านี้ใช้At 1700+อะคับ ปรับสุดมันกระดิกตัวยากไหนๆเปลี่ยนแทบจะยกชุดแล้วก็ขอบ้าหน่อยนึงอะคับ ปรับสุดทุกอย่างเลย ตอนเล่นมันก็ลื่นไหลดีนะคับ แต่ที่มีปัญหาก็ตรงเปิดค้างไว้แล้วออกมาทำงานอื่นก่อนอ่ะ บางที่ก็เปิดทิ้งไว้เฉยๆ 55+

แล้วถ้าผมจาเพิ่มการ์ดจอแยก ควรใช้ตัวไหนดีอ่ะคับเอาแบบไม่แพงมากอ่ะ สักไม่เกิน2500 และชิพที่บอร์ดแยกที่จะดีกว่า 6150seใช่ไหมคับ

ผม 3600+ กับ alive ก็เคยเป็นแบบคุณนี้แหละ
    ผลมาจาก ซิฟ เซตมันร้อนจัดเกินไป นะท่าน

งบ ไม่เกิน 2500 เอามาเล่น คาบาล แนะนำ spark 7300 gt ddr3 max คราวนี้เอามาปรับสุดเลย ไม่แลค

Banned

spark 7300 gt ddr3 max
    จะได้ไหมคับนี่ แรมเท่าไรอ่ะ ไม่เกิน 2500จะได้หรอ

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

น่าจะเกี่ยวกับVGaนะคับ

OverclockZone Member สับสน's Avatar

spark 7300 gt ddr3 max ราคาประมาณ 2300-2400 ได้ครับ

OverclockZone Member LuciferzIX's Avatar

Confirm เรือง VGA ON BOARD ครับคนที่เล่น cabal ผมก้อใช้ onboard ตอนแรกๆหน่ะครับก้อพอเล่นได้ไ ปๆมา ๆ เล่นเอาเครื่องขึ้น Bluescreen เลย มันไม่คงไม่เหมาะกับ vga onboard เป็นแน่แท้
    ซื้อVGA การ์ดมาใส่ครับ หายแน่นอน

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

555 ผมก็เป็น สเปกเดียวกันเลย -*- เซง แต่ว่าทำไมผมปรับต่ำสุด แชร์แรมไป256 ไม่ยังกระตุกอยู่เลยอะ

OverclockZone Member SantaCruz's Avatar

จะได้ไหมคับนี่ แรมเท่าไรอ่ะ ไม่เกิน 2500จะได้หรอ
    ram 256M เล่นได้สบายคับ ไม่ผิดหวัง พี่ป้าคคุ้มจิงประมาณ 2300

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ผมละเป็นหนักกว่า ขดานเอาพัดลม อรม สีฟ้าไฟกระพิ มาติดยังเป็นเลย แต่ไม่รู้ว่ากาดืณออนบอด์น ใชช่ไดร์เวอร์93.71 ได้รึป้าวอะครับหรือไม่เกี่ยวกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks