Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการติดตั้งการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการติดตั้งการ์ดจอ

การ์ด ATi 9600 Pro (AGP) ซื้อมาเมื่อวาน ไม่เคยติดตั้งเองเลยอยากลองทำเอง
    เลยลองทำเองดูจะเล่าให้ฟังก่อนนะว่าผมทำยังไง
    ผมก็เอาการ์ดเก่าออกแล้วก็เอาของใหม่ใส่เข้าไปแล้วก็เปิดเครื่อง
    ภาพมันก็ไม่มา ก็เลยเอาของเก่าใส่ดูปรากฎว่าภาพมันขึ้นมาเป็นปรกติ
    ตกลงผมทำถูกไม แล้ววิธีที่ถูกต้องเค้าทำกันยังไง ขอแบบระเอียดเลยนะครับ จะลองทำคืนนี้
    ขอความกรุณาด้วยนะครับ

ลอง Clear Bios ก่อนนะงับ (ถอดปั๊คไฟออกก่อนนะงับ)

Comment

ทำไงหรอใช่ถอดถ่านออกไหม

Comment

VGA ของเก่าท่านใช้อะไรหรอครับ

Comment

ถอดถ่านออกซักพัก แล้วใส่ใหม่ แล้วลองการ์ดตัวใหม่

Comment

Originally posted by IX View Post
            VGA ของเก่าท่านใช้อะไรหรอครับ
            ตัวเก่าผมใช้ GF mx 4300 ครับ (ไม่แน่ใจอ่านตามหน้าจอมาอ่าน่าจะใช่นะ)

Comment

mx440หรือmx4000รึเป่า รุสึก4300ไม่มีนะ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                mx440หรือmx4000รึเป่า รุสึก4300ไม่มีนะ
                น่าจะ 4000 มั่ง

Comment

Working...
                X