Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาฝอยเรื่องลำโพงกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wikorn View Post
    เห็นฟิวส์ใหมครับ

เคยลองฟังเทสทิศทางฟิวส์ใหมว่า เสียบแบบใหน เสียงดีกว่ากัน

ใหนๆก็จาบ้าแล้ว ผมแนะนำ ยกหม้อแปลงออกมานอกตู้ลำโพง เปลี่ยน สาย AC และ DC ใหม่ ฟังเช็คทิศทาง สายทั้งหมด

เห็นสายรัดที่ รัดสายต่างๆรวมกันไว้ใหม ตัดออกแล้วแยกสายออกจากกันใหมหมด และก็จะให้สุดๆเอาใยแก้วสีขาว พันทุกเส้นแยกนะครับ

อิอิ
    ชุดแค่นี้ฟังไม่ออกหรอกครับ ต้องชุดบ้าน แบบเทพๆ

สายที่รัดมีผลบ้าง แต่ถ้าแยกชุดไฟกับชุดสัญญาณออก ก็พอแล้ว ครับ เอาพอหนุกหนาน ของเดิมเห็นแล้วมันแค่ขัดๆตา
    Last edited by camera; 30 Aug 2007, 01:49:22.

Comment

Originally posted by tanpxd View Post
      hard core จัง
      สรุปผมมี x3 ควรเปลี่ยนไรอ่ะท่าน หรือ จะลองแลกกัน เอาไปโมเล่น
      ผมยังไม่เคยแกะ x3 น่ะสิถึงได้หาซื้ออยู่ แต่พรุ่งนี้ก็คงได้เจอกันแล้วจะเอามาเปิดไส้ให้ดู

Comment

Originally posted by camera View Post
        ชุดแค่นี้ฟังไม่ออกหรอกครับ ต้องชุดบ้าน แบบเทพๆ

สายที่รัดมีผลบ้างแต่ถ้าแยกชุดไฟกับชุดสัญญาณออก ก็พอแล้ว ครับ เอาพอหนุกหนาน ของเดิมเห็นแล้วมันแค่ขัดๆตา
        ฟังออกซิครับ ชุดถูกแพง ก็ฟังออกหมด อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ฟังออกซิครับ ชุดถูกแพง ก็ฟังออกหมด อิอิ

หมายถึงทิศทางฟิวน่ะครับเห็นในหนังสือ มีฟิวเทพขายแพงพอๆกับค่าลำโพงพวกนี้เลยมั้ง ผมชอบเน้นทิศทางสายสัญญาณกับสายลำโพงมากกว่า

..........................................................
          งบน้อยแต่ความทะเยอทะยานสูง

Comment

Originally posted by camera View Post
            หมายถึงทิศทางฟิวน่ะครับเห็นในหนังสือ มีฟิวเทพขายแพงพอๆกับค่าลำโพงพวกนี้เลยมั้ง ผมชอบเน้นทิศทางสายสัญญาณกับสายลำโพงมากกว่า

..........................................................
            งบน้อยแต่ความทะเยอทะยานสูง
            ฟิวส์ตัว ละ 3 บาท ก็มีทิศทางครับ ถ้าฟังดีๆ ลองดูซิครับ เดียวก็จับทิศทางได้ ของแพงก็ไม้ได้อยุ้เหนือกฏเกณทางฟิสิกไปกว่า ของถูกน้า

Comment

อันนี้เป็น IC PA ของ BA 790(ตัวกินไฟ)

.......................................................
              เบอร์เดียวกับ saag 820 w ใครใช้ตัวนี้อยู่ลองโมดูได้ครับตัวละแค่ 500กว่าบาท โมขึ้นแน่นอน ของเขาดีจริงๆนะ
              Last edited by camera; 31 Aug 2008, 22:28:05.

Comment

ฟิวส์ตัว ละ 3 บาท ก็มีทิศทางครับ ถ้าฟังดีๆ ลองดูซิครับ เดียวก็จับทิศทางได้ ของแพงก็ไม้ได้อยุ้เหนือกฏเกณทางฟิสิกไปกว่า ของถูกน้า
                เดี๋ยวต้องหาเวลาฟังครับ หูผมไม่ค่อยดีแล้วน่ะ เมื่อก่อนอยู่บ้านนอกเล่นแต่เครื่อง PA

ดอก10-12 นิ้วนี้เอาไว้ขับแค่เสียงกลาง เสียงเบสต้อง 18 นิ้วขึ้น เปิดอยู่บ้านขับรถไปสัก 5 กิโล เสียงไม่ถึงถือว่าไม่ได้เรื่อง
                จนทุกวันนี้หูเริ่มไปแล้วจับรายละเอียดเล็กๆน้อยๆไม่ได้เหมือนก่อนแล้ว
                Last edited by camera; 30 Aug 2007, 01:52:25.

Comment

ต้องพาไปล้างหู ที่ UTOPIA ไปกันใหม อิอิ

Comment

ชุดเล็กๆ อย่างนี้ อัด Noise Killer ซักชั้นที่ตัวตู้กับโครงลำโพง ใยแก้วซักหน่อย เห็นผลแจ่มขึ้นแน่ๆ
                    ฟิวส์จะฟังยากมากครับ จะฟังออกต้องเผาหูเรานานๆ หน่อย อิ อิ

Comment

ทายซิอันไหนของจริง อันไหนของปลอม

ของจริงฺ( BA 790 ของปลอมบ้านหม้อ 60 บาท)
                      Last edited by camera; 21 Nov 2008, 11:55:42.

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                        ชุดเล็กๆ อย่างนี้ อัด Noise Killer ซักชั้นที่ตัวตู้กับโครงลำโพง ใยแก้วซักหน่อย เห็นผลแจ่มขึ้นแน่ๆ
                        ฟิวส์จะฟังยากมากครับ จะฟังออกต้องเผาหูเรานานๆ หน่อย อิ อิ
                        ตัวนี้มียัดไว้แล้วครับที่ตู้ชั้นใน ลองเพิ่มที่ชั้นนอกเบสแล้วแห้งไปครับ จะทำไม้ คาดโครงก็ไม่มีเครื่องมือครับถึงมีก็ทำไม่ได้โดนข้างห้องยิงทิ้งแน่ ได้แต่อาศัยหนังสือหนักๆทับตู้ไว้กันตู้กระพือ เวลาฟังดังๆน่ะครับ
                        Attached Files
                        Last edited by camera; 29 Sep 2007, 21:51:41.

Comment

ต้องพาไปล้างหู ที่ UTOPIA ไปกันใหม อิอิ
                          อยากไปใจจะขาด แต่ติดไอ้ที่นอนอยู่แถวๆนี้น่ะสิ ว่าจะวางยาให้หลับซัก 3 ชม ไม่รู้จะไปกลับทันไหม

Comment

อยากไปใจจะขาด แต่ติดไอ้ที่นอนอยู่แถวๆนี้น่ะสิ ว่าจะวางยาให้หลับซัก 3 ชม ไม่รู้จะไปกลับทันไหม
                            555+ คนมีเจ้าของ แล้ว

ถึง ลุงอ๊อด จะเอา แผ่น DAMP ยี้ห้ออะไร ก็บอกผมได้นะ ผมมีขายที่ร้านเกิบทุกยี้ห้อ เดียวเอาราคาพิเศษ ไปเลย หารายได้เข้าร้านหน่อย

Comment

ว่าแต่ว่ามีกาแฟแก้ง่วง ซักแก้วไหมครับลุงอ็อด ขวดเขียวๆไม่เอานะ

...................................................................................
                              อันนี้มาเฉลย ของแท้ ไอ้ที่มันนอนอยู่ในตู้น่ะครับ เต็มๆชุด
                              Last edited by camera; 20 Sep 2007, 09:43:58.

Comment

.......................................
                                Last edited by camera; 29 Sep 2007, 22:29:03.

Comment

Working...
                                X