Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่า response time ของจอ LCD ต้องมีค่าเท่าไรสำหรับคอ Game

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่า response time ของจอ LCD ต้องมีค่าเท่าไรสำหรับคอ Game

ค่า response time ของจอ LCD ต้องมีค่าเท่าไรถึงจะสามารถเล่น Game ได้อย่างไม่มีปัญหาครับ

อยากรู้ครับ....กำลังจะซื้อจอ LCD (samsung 940 BW)

LCD เดี๋ยวนี้ 8 ms ก็เล่นได้แล้วครับ แต่ส่วนมากต่ำกว่านี้เยอะ

(samsung 940 BW) ตัวนี้ 2 ms หรือเปล่า

Comment

ยิ่งน้อยยิ่งดี ตอนนี้ ms ต่อไปคงมี ns

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
        (samsung 940 BW) ตัวนี้ 2 ms หรือเปล่า
        รู้สึก 940BW จะ 4ms นะครับ

ผมก็สงสัยมานานแล้วครับ เรื่อง response time เนี่ย
        ไม่รู้ว่า ตาคนเรา มันแยกออกไหมอะครับ ระกว่าง 4ms กับ 5ms อะครับ

แต่ถ้า 5ms กับ 2ms ผมว่า น่าจะรู้สึกได้นะครับ

Comment

เหอะๆๆ เทพกันจังอ่ะ มองออกด้วย

บอกตามตรงว่าผมใช้+เทสมาหลายจอหลายยี่ห้อ ผมก็ไม่ค่อยเห็นความแตกต่างกันเท่าไหร่(สงสัยผมตาถั่ว)
          ทั่วๆไป 12ms ก็เล่นได้แล้วนะครับมะเหงมีปัญหาอาราย
          แต่เดวนี้รุสึกมาตรฐาน(หมายถึงหาซื้อได้ทั่วไป) ก็อยู่ที่ 8ms เล่นเกม ดูหนัง ซาบายๆ

แต่ทั้งหมดก็ขึ้นอยู่กับการตั้งค่า Refresh Rate ด้วยนะครับ อิๆๆ

Comment

จะเห็นผลแค่ไหนมันอยู่ที่เกมที่เราเล่น ลองเล่น winning2007 สิจะรู้เองว่ามีผลแค่ไหน

Comment

ของผม Viewsonic VA702 ยัง 8 ms อยู่เลย ก็ยังใช้ได้

อยากเล่น 19 นิ้ว แต่ปรับ Resorution เกิน 1280 * 1024 ไม่ได้ก็เลยใช้ตัวเดิมต่อไปเรื่อย ๆ ดีกว่า

Comment

ง่า

Originally posted by babyInnocence View Post
                รู้สึก 940BW จะ 4ms นะครับ

ผมก็สงสัยมานานแล้วครับ เรื่อง response time เนี่ย
                ไม่รู้ว่า ตาคนเรา มันแยกออกไหมอะครับ ระกว่าง 4ms กับ 5ms อะครับ

แต่ถ้า 5ms กับ 2ms ผมว่า น่าจะรู้สึกได้นะครับ
                940 BW มันเป็น 4ms แบบ GTG ครับ ไม่ใช่ 4 แท้ๆ แต่เท่าที่ผมดูนะครับ ตั้งแต่ 8ms ลงมา ผมไม่เห็นความแตกต่างเลยอ่ะครับ

Comment

Working...
                X