Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้ที่ใช้ x2 เล่น เกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้ที่ใช้ x2 เล่น เกมส์ครับ

คือผมได้ยินมาว่า x2 เมื่อใช้เล่นเกมส์แล้วจะมีปัญหา พอดีจะเปิดร้านเกมส์นะครับไม่ทราบว่าข่าวดังกล่าวที่ผมได้ยินมาถูกหรือไม่ถูกอย่างไร รบกวนผู้ที่ผ่านมาเห็น ช่วยตอบทีครับ

ผมใช้ X2 3600+ เล่นเกมก้อปกติดีนะคับ ลื่นไหลดี

Comment

ไม่แน่นอนครับ ไม่เคยได้ยินครับ คนส่วนมากถ้าไม่มีความรู้เกี่ยวกับ Hardware คอมมีปัญหาไม่ได้ดั่งใจ CPU มาก่อนเลย

อีกร้านเกมส์ต้องไช้ X2 เลยหรือครับ Sempron ก็เหลือหลายแล้วน่ะครับ

Comment

ก็เห็นราคามานต่างกันไม่เท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

x2 3600+เลยๆ ราคา เบาๆๆๆ

Comment

แล้วมันมีปัญหาตรงไหนอ่ะครับ X2เนี๊ยะ ผมใช้X2 3600+มันก็เล่นได้ปกตินิครับ

Comment

ม่ายมีปัญหาแน่นอนครับ มีแต่ช้ากับเร็ว ให้เลือก

Comment

ถ้าไม่ให้สาวค intel ใช้คงไม่มีปัญหาครับ อิอิ

Comment

x2 3600+ ใช้อยู่นะ ไม่มีปัญหา ครับ

Comment

x2 ปัญหาเยอะมากๆๆครับผมพูดตรงๆๆเลย

โดยเฉพาะเรื่อง ความแรง เรื่องลากไกล เรื่องประหยัดไฟ

อิอิอิอิอิอิอิ

Comment

เล่นสบายเลยครับ ไม่มีปัญหา

Comment

ถ้ามีปัญหาเอาตัวนี้ไปลงครับ
                        http://www.amd.com/us-en/assets/cont...ties/Setup.exe
                        รับรองหายชัว
                        เพราะผมเคยเจอมาแล้ว

Comment

แจ่มครับๆๆ

Comment

ไม่เห็นมีไรเลย ร้านเกมส์ที่เคยไปเล่น ก็ x2 3600+ กะ Athlon64ธรรมดา คละๆกันในร้าน ก็ไม่เห็นเป็นอะไร ลงบอร์ด M2nPV-VM

บางท่าน ยังมีอคติกับ AMD เรื่องความร้อน แต่ตอนนี้ มันเย็นแล้วครับ เย็นกว่าชิพเซทของมันเองเลยด้วยซ้ำครับ
                            ผมลาก 2.6 จาก1.9 พัดลมในกล่อง ก็ยังแค่ 40กว่าๆเอง ถ้าร้านเกมส์ไม่ลาก แถมแอร์อีก ไม่เย็นเฉียบเลยเหรอ?

Comment

AMD ได้ออก ตัวเพิ่มพลังในการใช้ Dual core ใน X2 โดยออกตัว Utility นี้

โดยจะทำให้ใช้แอพลิเคชันต่างๆ ได้รวดเร็วขึ้น โดยเฉพาะเกม

โดยจะต้องโหลด
                              AMD Athlon™ 64 X2 Dual Core Processor Driver 1.3.2ก่อน
                              http://www.amd.com/us-en/assets/cont...mdcpusetup.exe

แล้วจึงใช้

AMD Dual-Core Optimizer
                              http://www.amd.com/us-en/assets/cont...ties/Setup.exe

เพื่อเพิ่มพลังในการทำงานครับ
                              Last edited by ha_tori; 31 Aug 2007, 02:48:30.

Comment

Working...
                              X