Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างIntelกับAMDอันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างIntelกับAMDอันไหนดีกว่ากันครับ

ต้องขอโทษนะครับที่ถามคำถามนี้
    แค่อยากทราบว่า IntelC2D กับ AMDX2 อันไหนดีกว่ากันครับ
    ถ้านำมาใช้เล่นเกมกับกิ๊กๆก๊อกๆธรรมดาอ่ะครับ

ดีหมดครับ ทั้ง 2 ชุดนั้นละครับ

Comment

C2D ครับ ผมว่าแรงกว่า เล่นชุดสุดคุ้ม

E2140 2300
      Asock conroe1333-667 2000 การ์ดจอออนอยู่แล้ว ถ้าเกมกิ๊กก๊อกจริงเล่นได้แน่ ถ้ามีตังก็+การ์ดจอไปสัก3000 เนียน
      ram2gb 3000
      PSU Deluxe 450 (สีดำเท่านั้นนะแพงกว่า100มั่งแต่ดีกว่าเยอะ)

Comment

ถ้า ราคาเท่ากัน AMD จะเล่นเกมส์ลื่นกว่าครับ

Comment

แล้ว Intel ไว้ทำงานหนักๆ ดีกว่าเหรอครับ

Comment

งบน้อยหน่อย เล่นAMD
            งบเยอะหน่อยเล่นintel

ถ้าจะเอามาเล่นเกมส์intelหรือamdก็ไม่แตกต่าง แล้วแต่ชอบ

Comment

ถ้านำมาใช้เล่นเกมกับกิ๊กๆก๊อกๆธรรมดาอ่ะครับ
              งั้นก็ AMD ไปเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก ไม่ต้องเปลืองตังไปเล่นพวก C2D หรอกครับ

Comment