Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140 + ConRoe 1333 จะลากไปไกลได้แค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2140 + ConRoe 1333 จะลากไปไกลได้แค่ไหน

รูปข้างบนเป็นแบบเดิมๆเลยครับ ทั้ง CPU และแรม

ดูใน bios เห็นมีปรับ แรม เป็น 333MHz ได้ (แล้วต้องปรับ4-4-4-12 อะไรนี่หรือเปล่า ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ)
    แต่ cpu ปรับได้แค่ bus speed (ไม่รู้บอร์ดนี้ปรับตัวคูณตรงไหน เพื่อที่จะให้ FSB มันถึง 1333)

และก็ข้องใจว่าต้องปรับ PCIE frequency อีกไหมครับ

ขอความรู้แนะนำหน่อยครับ ว่า ต้องเซตอะไรเท่าไหร่ดีถึงจะเหมาะสม(+safety) แล้วควรต้องเพิ่มไฟอีกไหมครับ

ทดแรมลงมาเปง 1:1 ก่อนจิ

Comment

Working...
    X