Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI กับ Cabal

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI กับ Cabal

เห็นหลายๆท่านตั้งกระทู้ปัญหา ATI Card กับ Cabal ผมตั้งมั่งละกัน ผมค่อนข้างจะ ซีเรียสมากด้วยเพราะเป็นร้าน แต่มีปัญหากับ game ฮิตที่สุดในขณะนี้
    เล่าปัญหาเลยละกันนะครับ
    1. เล่นแล้วขึ้น VPU Recovery
    2. เล่นแล้วเครื่อง restart เอง(ไปเองดื้อๆเลย)
    3. เล่นแล้ว Blue Screen

ช่วยวิเคราะห์อาการให้หน่อยนะครับ ผมทำเท่าที่จะทำได้แล้ว นั่งมึนมา เกือบอาทิตย์แล้ว ลง windows ใหม่หลายรอบแล้วก็ยังเป็น เริ่มจะท้อๆใจแล้วครับเนี่ย

ผมลองหาไดร์เวอร์ตัวใหม่มาลองดูนะครับ อาการแบบนี่ผมเคยเป็น เปลี่ยนไดร์เวอร์แล้วหายครับ (ของผมนะ)

Comment

1. เล่นแล้วขึ้น VPU Recovery------------เช้าไปปิดที่ไดร์เวอร์ได้เลย
      2. เล่นแล้วเครื่อง restart เอง(ไปเองดื้อๆเลย)---------น่าจะไดร์เวอร์ตีกันน่ะครับ ลองถอนออกทั้งของเมนบอร์ดและการ์ดจอ แล้วลงใหม่ครับ เป็นไปได้โหลดตัวใหม่ๆมาใช่น่าจะดีกว่าครับ
      3. เล่นแล้ว Blue Screen-----ไปดูข้อสอง

Comment

ของผมไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลยอะ ATI X1950Pro OC 620/1500 Driver 7.7 ภาพอย่างเนียนเลย Effect เปิดสุดอะ

Comment

ATi มันสนับสนุน Cabal ไม่ใช่หรอ

ว่าแต่ ATi มีปัญหาเรื่อง Driver มากมั้ยเนี่ย

Comment

1. ผมลงแต่ driver เพียวอะครับไม่ได้ลง ccc ปิดยังไงหรอครับ ลองใช้ตั้งแต่ driver จากแผ่น v7.7 กับ 7.8 แล้วก็เป็น
            2. ผมก็ลง driver อยู่ตัวเดียว ไม่รู้จะไปตีกะใครอะครับ
            3. เห้อ... ไม่รู้จะแก้ไงแล้วครับ

ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

ATI แรงกว่า NVIDIA แต่DRIVER ATI มันไม่ค่อยเวิคมีปัญหามาก ท่าจะให้ดีก็หา DRIVERที่ตรงกับตัวการ์ดอาจจะช่วยได้ครับ คนเลยใช้การ์ดแดงแต่เปลี่ยนเป้นเขียวแล้วเวิคกว่า......

Comment

ไม่น่าเป็นที่ไดเวอร์คงเป็นที่ตัวเกมมากกว่า เป็นเฉพาะเกมนี้หรือเปล่าครับ ใช้แผ่นแท้หรือก็อป

Comment

ผมเคยเจอเหมือนคุณแป๊ะ Ati x1550 นะครับ ทั้งโหลดไดร์เวอร์ใหม่ ลงใหม่ ลองหมด ไม่ผ่าน แต่ผมลองถอนเกมออกแล้วลงใหม่(แผ่นแถมหนังสือ) หายเลย เป็นงง (เอากับมันซิ)

Comment

Originally posted by idos View Post
                    1. ผมลงแต่ driver เพียวอะครับไม่ได้ลง ccc ปิดยังไงหรอครับ ลองใช้ตั้งแต่ driver จากแผ่น v7.7 กับ 7.8 แล้วก็เป็น
                    ถ้าลง CCC แล้วจะปิดได้ครับ มันจะมีให้เลือกเลย ถ้าไม่ลงก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะปิดยังไง
                    ลองดูแล้วกันนะครับ

หรือไม่ลองหา omega 7.4 มาลองนะครับ เป็น version ที่ผมว่าเวิร์คมาก
                    แต่ผมไม่ได้เล่น cabal นะ เอาใจช่วย

Comment

การ์ดจอท่านเป็นยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ 1xxx หรือ HD2xxx
                      แล้วรุ่นของm/bอะไรครับ

Comment

การ์ดจอ PowerColor HD2600Pro 512MB DDR2 ครับ

M/B ของ Dell พอดีเป็นเครื่อง Dell Optiplex 745C อะครับ ตอนนี้กะลังหาการ์ดจออื่นมาลองดูอะครับ ถ้าการ์ดอื่นไม่เป็น คงต้องขอเปลี่ยนที่ com7 แล้วหละมั้งครับ

Comment

ถามเพิ่มเติมครับ ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอ จะถอยกลับมาเล่น X1650Pro 256MB DDR3 ของ PowerColor จะดีมั้ยครับ

Comment

ใช้เครื่อง dell เหรอคับนี่ งืมๆ ผมว่าลองโหลด driver ใหม่สุดจากเว็บมันมาลงดูดีกว่าคับ เจ้า HD2600PRO เนี่ย ถ้ายังไม่ดีขึ้น ลองหา DNA ตัวใหม่สุดมาลงดูคับ(ตัวที่ opimize จาก catalyst 7.5)

Comment

ผมใช้ 2600XT DDR4 ของ Asus ยังเป็นปัญหาอยู่ครับ เป็นบ้างบางครั้ง

Comment

Working...
                              X