Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงมากกะ Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงมากกะ Vista

สเป็คเครื่องผม
    P4 2.8Ghz
    Ram 512*2/400 = 1024Mb
    Mb P4P800 SE
    Vga Agp Inno 6200 256/64Bit
    Hdd Seagate Sata2 160Gb

เครื่องผมก่อนลง Vista ได้ใช้โปรแกรม Vista advisor โปรแกรมบอกว่าเครื่องผมควรลง Vista Business พอลงแล้วก็ใช้งานได้ดี ลื่นดี เลยใช้มาตลอดจนถึงทุกวันนี้

แต่พอลงตัว Ultimate เครื่องผมทำงานช้ามาก ค้างบ้าง อืดประจำ ไม่เป็นอันทำงาน
    แต่เครื่องของคนอื่นสเป็คเท่ากับเครื่องผม ทำไมลงแล้วใช้งานได้ดี ลื่นดีด้วย เค้าก็บอกว่าไม่มีปัญหาอะไรนะ ผมก็เลยงงกะเครื่องตัวเอง บางคนสเป็คต่ำกว่าผม เค้ายังใช้ตัว Ultimate ได้ดีเลย
    ใครรู้ช่วยตอบให้กระจ่างหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ก็อย่าใช้มันสิคับ ถ้า งง อะไรไรก็เกิดขึ้นได้กับ อุปกรณ์คอมพิวเตอร์

Comment

จริงน่าจะลื่นแล้วนะ มีไวรัสป่า;ครับ อ้อ ultimate ลงแบบ upgrade หรือแบบ clean ครับ

Comment

clean ครับ เดี๋ยวจะลองพยายามอีกทีนะ ไม่งั้นก็ใช้แค่ Bussiness ก็พอ

Comment

ผมก็ใช้Ultimateอยู่นะ อึดบ้างเป็นบางครั้ง สเปคก็ตามลายเซ็นเลยคับ ลองดูในtask manager แรมนี่วิ่งประมาณ700ตลอดเลย ส่วนcpuนี่วิ่งเต็ม100เลย

Comment

ผมใช้ ultimate ครับ กับเครื่อง Celeron 2.0 GHz. แรม 1 GB. VGA: 9600 xt 256 MB.
            ไม่ถึงขนาดลื่นหัวแตกแต่ก็ไม่สะดุดจนน่าเกลียดครับ

Comment

ผมก้อใช้ Ultimate x64 ลื่นดีครับ แต่คงไม่ถึงขั้นลื่นหัวแตก อิอิ..^^

Comment

Working...
              X