Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา ups ครับ อ่านค่า input จากโปรแกรมไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา ups ครับ อ่านค่า input จากโปรแกรมไม่ได้

พอดีเพิ่งซื้อมาครับ leonic oa extra 750va ติดตั้งไม่มีปัญหา แต่พอถึงโปรแกรมตรวจวัด (easy mon) พอลงแล้ว communication ผ่าน แต่พอกด input ไม่มีค่า watt อะไรขึ้นเลย ไปดูใน log มันบอกว่า agent application error ลงใหม่แล้วก็เหมือนเดิม คอมกับups ต่อผ่าน com1 ไม่ทราบว่าท่านใดเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ

555 มาตอบเองครับ

เนื่องจาก oa ไม่มีฟังชั่น รับ input data มาแสดงค่า ทำได้แต่ self shutdown
    กำดูในโบรชัวร์ ดันมี option monitor ups (สงสัยคนละความหมายกัน) เซ็ง จบข่าวครับ

Comment

Working...
    X