ขอจัดให้ดูหลายชุดหน่อยก็ดีครับ
ผมใช้คอม เพื่อ งาน office(netbean เป็นหลัก) และ ดูหนัง เน้น อนาคตก็ดี
งบ 25,000 ครับ สำหรับตัว case
(ไม่รวมจอ เพราะตัดงบ เอาไปซื้อ sumsung 226BW อ่ะคิดว่างี้)

ตอนนี้เล็ง CPU E2140 + Asus silent square ไว้ เอาสวยก่อน...
M/B P5K หรือ DS3R ดีอ่ะครับ ช่วยเลือกหน่อย ???
Ram 1*2GB ยี่ห้ออะไรดีขอรับ บัส 800 ???
VGA ATI HD2600XT DDR4
CASE Raidmax sirius ... <<< อันนี้มีอยู่แล้ว
PSU enermax 2 พัดลม 450 W
HDD WD250GB 16 MB buffer...
แล้ว DVD drive เป็นอะไรดี ครับ ???

ผมเน้น ดูจอแล้วสบายตา ดูหนังภาพสวยงาม เล่นเกมส์เล็กน้อย ภายใต้งบแค่นี้
ช่วยตอบคำถามผมด้วยนะครับ
คิดว่ามีอะไรเพิ่มเติมบ้าง

ปล . spec นี้ผมจัดเผื่ออนาคต รอเก็บตก ของเทพ(ระดับกลาง)
ตอนนี้น่ะครับ เช่น cpu E6750 รอราคาลงเยอะๆ จะไปเก็บ ประมาณนี้ 9ล9

ขอบคุณมากเลย สำหรับทุกความคิดเห็น ... ขอความคิดเห็นเยอะๆ นะครับ ผมอยากได้ คอมที่
คุ้มค่าจริงๆ