Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC XFX 8800GTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC XFX 8800GTS

ใครเคย OC รุ่นนี้มั้งครับ หรือ series นี้ของยี่ห้ออื่นก็ได้ครับได้กันประมาณเท่าไหร่ ผมเคยอัดไปเยอะ จน hang แล้วมัน lock core/mem เหลือ 198mhz กับ mem เท่าไหร่ไม่รู้จำไม่ได้ เลยหวั่นๆ ไม่กล้าอัดเต็มที

ผมอัดที่เสถียร 650/1980 ครับรุ่น320 จริงๆได้มากกว่านี้นิด660/1990 แต่hang(เป็นอดีตไปแล้ว)

Comment

โห อัดได้เยอะจัง แล้วความร้อนอยู่ทีเท่าไหร่ครับ

Comment

ขอรูปประกอบหน่อยซิครับ กับ spec เครื่องหน่อยซิครับ

Comment

รูปไม่มีแล้วครับ เปลี่ยนมาใช้hd2900xtแล้วครับ

Comment

อ่า ขอบคุณครับ แล้วท่าน อื่นๆไม่มีใครใช้เลยเหรอ

Comment

640MB 621/1044 ครับ

Comment

ผม Galaxy GF8800GTS 320mb อะ มาแจมได้ป่ะ ได้ที่ 700/2100 คับ สุดยันแล้ว ไม่แฮ้ง เทสผ่านหมด
                ลากมากกว่านี้ภาพแตกแล้วคับ แต่ใช้จิง ใช้เดิมๆ แล้ว 5555+

Comment

ของผมครับ xfx triple x edition เน้น shader clock ครับ
                  Attached Files

Comment

ผม oc แต่เป็นตัว640mb นะ ผม OC ไป650/2100 แต่ได้จริงๆที่ 675/2150 แต่ลดลงมาหน่อยให้มันไม่ตรึงมาก
                    ผมใช้กับซิ้งเดิมปรับรอบพัดลมเป็น100% ใช้งานปรกติไม่มีแอร์ผมเอาพัดลมตัวเล็กๆเป่าเข้าเคสเอา

Comment

ดูรูปเอาในกระทู้เก่าผมนะ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=38136

Comment

ทำไม jarzabrike o/c ไปไกลกว่าผมแถม cpu เร็วกว่าแต่ทำไมได้ scoreน้อยกว่าผมครับ
                        ไม่ค่อยจะเข้าใจ ใครรู้เข้ามาตอบหน่อยคับ

Comment

Originally posted by note View Post
                          ทำไม jarzabrike o/c ไปไกลกว่าผมแถม cpu เร็วกว่าแต่ทำไมได้ scoreน้อยกว่าผมครับ
                          ไม่ค่อยจะเข้าใจ ใครรู้เข้ามาตอบหน่อยคับ
                          ความคิดผม 8800 เวลา OC มันจะขึ้นเป็น step ครับ คือ จาก 621 มันจะขึ้นเป็น 648 (ถ้าจำตัวเลขไม่ผิดนะครัับ)

ความเร็วที่เรา set / ความเร็วจริงที่การ์ดวิ่ง
                          <630 / 621
                          >630 / 648
                          Shader ก็เหมือนกันครับ ถ้าทั้ง Core/Mem ถ้าเป็นไปตามเงื่อนไขของมัน มันจะขึ้นเองครับ ประมาณ 3 : 2 : 1 ครับ

ตัวเลขผมอาจจะไม่ชัวร์นะครับ แต่ concept ประมาณนี้ครับ
                          ฉะนั้น ถ้าท่านสงสัย ลองให้ท่าน jarzabrike จับภาพดูครับ เผื่อจะวิ่งไม่ตรงตามที่ได้ OC ไป เลยทำให้คะแนนอาจจะน้อยกว่าท่าน สังเกตุจากคะแนนจะเห็นว่าแซงได้เพราะ SM 2.0/3.0
                          Attached Files
                          Last edited by Gearhead; 30 Aug 2007, 22:19:38.

Comment

สงสัยว่าแล้วถ้าผม o/c cpu ไปอีกให้เท่ากันมันจะไม่นำไปกันใหญ่หรือครับ

Comment

Originally posted by note View Post
                              สงสัยว่าแล้วถ้าผม o/c cpu ไปอีกให้เท่ากันมันจะไม่นำไปกันใหญ่หรือครับ
                              นำแน่นอนครับ ลองรีดให้หมดดูครับ

Comment

Working...
                              X