Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC XFX 8800GTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

การ์ดจาพังไหมครับ ผมไม่กล้าเอามา OC อ่า

แล้วถ้า OC พังแล้วเอาไปเคลมใหม่ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
      ความคิดผม 8800 เวลา OC มันจะขึ้นเป็น step ครับ คือ จาก 621 มันจะขึ้นเป็น 648 (ถ้าจำตัวเลขไม่ผิดนะครัับ)

ความเร็วที่เรา set / ความเร็วจริงที่การ์ดวิ่ง
      <630 / 621
      >630 / 648
      Shader ก็เหมือนกันครับ ถ้าทั้ง Core/Mem ถ้าเป็นไปตามเงื่อนไขของมัน มันจะขึ้นเองครับ ประมาณ 3 : 2 : 1 ครับ

ตัวเลขผมอาจจะไม่ชัวร์นะครับ แต่ concept ประมาณนี้ครับ
      ฉะนั้น ถ้าท่านสงสัย ลองให้ท่าน jarzabrike จับภาพดูครับ เผื่อจะวิ่งไม่ตรงตามที่ได้ OC ไป เลยทำให้คะแนนอาจจะน้อยกว่าท่าน สังเกตุจากคะแนนจะเห็นว่าแซงได้เพราะ SM 2.0/3.0
      งง ครับแต่คะแนนท่านเยอะจัง ผมใช้Riva แล้วก็ลากๆไปกดtest แล้วก็ apply เลย

Comment

Working...
      X