overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 119 of 581 FirstFirst ... 115116117118119120121122123 ... LastLast
Results 2,361 to 2,380 of 11619
    OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

ผมมองแค่กันไฟย้อนคุมทางเดินไฟ....ลืมเรื่องจำกัดกระแสไปน่ะ...น่าเอาไปลองกับสายใหญ่บ้าง
    แอบไปใส่ที่หัวปลั๊ก...555+
    สายไฟใหญ่หมายถึงสายไฟac รึเปล่า
    effect มันต่างกันน่ะ ใส่สายไฟac มันเป็น bypass ความถี่รบกวนแทน
    (เคยลองกับรางปลั๊กไฟแล้ว ไม่ชอบเสียงเลยเปลี่ยนคืนไปแล้ว)

OverclockZone Member

วันนี้ อุดหนุนท่านไปแล้ว 2 รายการ กำลังรอรับของ

OverclockZone Member in_flames's Avatar
    รังสิต-อนุเสาวรีย์

ของผมส่งของยังครับ

OverclockZone Member csanti2000's Avatar

++

OverclockZone Member teinnocent's Avatar

ได้รับของจากพี่เสือเเล้วคับ
    ที่ให้พ่อไปรับของเองที่บ้านพี่เสือ
    สายสวยมากคับ (สวยกว่าสายที่ซื้อมาจากบ้านหม้อเยอะคับ) เเต่สายพี่เสือเล็กกว่าพอสมควร
    ได้มา ผมก่อ ต่อกับลำโพง eacan a 600 ii ทันที + Dac USB HandyDAC
    ตอน นี้ลองมาได้ ชัวโมงกว่า เสียงดีขึ้นมาก ดนตรีมา เบสมา เวลาขึ้นเสียงสู้..เสียงมาครบคับ ไม่มีเสียง อือๆ.....บู๊ๆๆๆๆ
    ไม่เหมือนเสียงสาย ที่ซื้อมาจากบ้านหม้อ เวลาขึ้นเสียงสู้เสียงมาไม่ครบเเล้วก็มีเสียง เเค๊กๆ ควบๆ.... บางทีก่อมีเสียง อือ...ดังๆ
    ผมก่อไม่รุ้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ เเต่ผมพอฟังออกว่าเสียงที่ผมได้ยินมันดีขึ้นจิงๆ (ผมคิดไปเองด้วยมั้ง) ต้องลองเอง ถึงจะรุ้
    นิผมเเค่เปิดเบาๆ นะ(เพราะดึกเเล้ว) เบรินได้ที่เเล้ว ผมจามาเล้าสู่กันฟัง
    Last edited by teinnocent; 28 Dec 2010 at 01:12:42.

OverclockZone Member sirisuk's Avatar
    กองพลทหารปืนใหญ่

ตอนเช้า ๆ ครับ

TroRuwA
    Guest

Up

OverclockZone Member mujaarm's Avatar
    บางแค สายใต้ใหม่ ตลิ่งชัน

up

sommas's Avatar
    อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี

Uppp

OverclockZone Member sunsun's Avatar
    Songkhla, Thailand

UP

OverclockZone Member NaiZZ's Avatar

ดันเป็นชุด ^ ^

OverclockZone Member ีukkrits@hotmail.com's Avatar

ดันดีสีไม่ตกครับผม

OverclockZone Member

ได้รับของเเล้วครับงานสวยมักๆๆ

OverclockZone Member sirisuk's Avatar

Cool

ช่วงนี้ ... ยังไม่ได้ทดลองสาย XLR เน้อ

ต้องวิ่งเข้า กทม.เกือบทุกวันครับ ... (งานอวยพร ฯ )

ขอบคุณครับ

อ้น พลปืน

Cool

มาสวัสดี อีกรอบนึงครับ ... คุณเสือ

มีฟามลับจะบอกครับ จำสายเงินถักเปีย ของคุณเสือที่พี่ ประมูล ฯ ได้ไหมครับ

พอดีเมื่อวันหยุดที่ผ่านมา อยู่ว่าง ๆ เลยเอาสาย ของคุณเสือมาแกะเล่น

นำเอาสายเงิน ไปโม ฯ ใส่ในปลั๊กต่อพ่วงไฟจากผนัง (เดินสายไฟภายใน จากปลั๊ก IEC เข้าเต้าไฟ)

อุเหม่ ... เสียงที่ได้ออกมา แตกต่างอย่างสิ้นเชิง กับเต้าเดิม ๆ รายละเอียดเครื่องดนตรี

ออกมาฟุ้งกระจาย อยู่หน้าลำโพงเลย (จริง ๆ ครับ มิได้พูด ให้ดูดี) แต่เต้าไฟ พี่ใช้ วัทเก็ทน๊ะ

คราวนี้เลยติดใจ พอจะมีสายเงินพร้อมฉนวน ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ ๒ มม.มาแบ่งขาย

ให้พี่ สัก ๒ เมตร ไหมครับ ?
    ... อยากเอามาทำให้ปลั๊ก อื่น ๆ ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

อ้น พลปืน

OverclockZone Member sunsun's Avatar
    Songkhla, Thailand

^
    ^
    ^
    O_O

OverclockZone Member tiger X-fi's Avatar

Quote Originally Posted by Converters View Post
    ดัน !!
    ขอบคุณมากครับ
    Quote Originally Posted by mon1 View Post
    สาย Mini to 2RCA หุ้มหนังงู ยาว 3 เมตรและ สาย Mini to Mini หุ้มหนังงู ยาว 1.5 เมตร2 เส้นเท่าไหร่ครับpmด้วยสนใจครับ
    Quote Originally Posted by hydeless View Post
    คุ้นๆนะตัวที่แจกกุหลาบนี่...555+
    Quote Originally Posted by teinnocent View Post
    วัน นี้ ผมส่งพ่อผมไป รับของ กับพี่เสือนะคับ
    ครับผม.. ขอบคุณมากครับ
    Quote Originally Posted by sunsun View Post
    UP
    Quote Originally Posted by e20zei View Post
    ดันรอของครับ...
    ได้ับแล้วถูกใจไม่ถูกใจยังไง...ก็เล่าสู่กันบ้างนะครับ...ขอบคุณมากครับ
    Quote Originally Posted by mon1 View Post
    สาย Mini to Mini หุ้มหนังงู ยาว 1.5 เมต สาย Mini to 2RCA หุ้มหนังงู ยาว1.5
    2เส้น เบอร์โทรpmครับ
    เสร็จแล้วครับ...ว่างเมื่อไหร่..มาได้เลยครับ...
    Quote Originally Posted by ManiacMaew View Post
    สายไฟใหญ่หมายถึงสายไฟac รึเปล่า
    effect มันต่างกันน่ะ ใส่สายไฟac มันเป็น bypass ความถี่รบกวนแทน
    (เคยลองกับรางปลั๊กไฟแล้ว ไม่ชอบเสียงเลยเปลี่ยนคืนไปแล้ว)
    ใช่ครับ สาย AC
    Quote Originally Posted by khao8824 View Post
    วันนี้ อุดหนุนท่านไปแล้ว 2 รายการ กำลังรอรับของ
    Quote Originally Posted by in_flames View Post
    ของผมส่งของยังครับ
    บ้านปิด ...ติดต่อรับของที่ ปณ. ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
    Quote Originally Posted by csanti2000 View Post
    ++
    Quote Originally Posted by teinnocent View Post
    ได้รับของจากพี่เสือเเล้วคับ
    ที่ให้พ่อไปรับของเองที่บ้านพี่เสือ
    สายสวยมากคับ (สวยกว่าสายที่ซื้อมาจากบ้านหม้อเยอะคับ) เเต่สายพี่เสือเล็กกว่าพอสมควร
    ได้มา ผมก่อ ต่อกับลำโพง eacan a 600 ii ทันที + Dac USB HandyDAC
    ตอน นี้ลองมาได้ ชัวโมงกว่า เสียงดีขึ้นมาก ดนตรีมา เบสมา เวลาขึ้นเสียงสู้..เสียงมาครบคับ ไม่มีเสียง อือๆ.....บู๊ๆๆๆๆ
    ไม่เหมือนเสียงสาย ที่ซื้อมาจากบ้านหม้อ เวลาขึ้นเสียงสู้เสียงมาไม่ครบเเล้วก็มีเสียง เเค๊กๆ ควบๆ.... บางทีก่อมีเสียง อือ...ดังๆ
    ผมก่อไม่รุ้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ เเต่ผมพอฟังออกว่าเสียงที่ผมได้ยินมันดีขึ้นจิงๆ (ผมคิดไปเองด้วยมั้ง) ต้องลองเอง ถึงจะรุ้
    นิผมเเค่เปิดเบาๆ นะ(เพราะดึกเเล้ว) เบรินได้ที่เเล้ว ผมจามาเล้าสู่กันฟัง
    แค่ถูกใจ...ไม่ร้องว่าเสียดายเงิน...พ่อค้าก็ดีใจแล้วล่ะครับ
    Quote Originally Posted by sirisuk View Post
    ตอนเช้า ๆ ครับ
    ขอบคุณมากครับพี่
    Quote Originally Posted by TroRuwA View Post
    Up
    Quote Originally Posted by mujaarm View Post
    up
    Quote Originally Posted by sommas View Post
    Uppp
    Quote Originally Posted by sunsun View Post
    UP
    Quote Originally Posted by NaiZZ View Post
    ดันเป็นชุด ^ ^
    Quote Originally Posted by ีukkrits@hotmail.com View Post
    ดันดีสีไม่ตกครับผม
    555+
    Quote Originally Posted by tayod View Post
    ได้รับของเเล้วครับงานสวยมักๆๆ
    ได้ับแล้วถูกใจไม่ถูกใจยังไง...ก็เล่าสู่กันบ้างนะครับ...ขอบคุณมากครับ
    Quote Originally Posted by sirisuk View Post
    ช่วงนี้ ... ยังไม่ได้ทดลองสาย XLR เน้อ

ต้องวิ่งเข้า กทม.เกือบทุกวันครับ ... (งานอวยพร ฯ )

ขอบคุณครับ

อ้น พลปืน
    มาสวัสดี อีกรอบนึงครับ ... คุณเสือ

มีฟามลับจะบอกครับ จำสายเงินถักเปีย ของคุณเสือที่พี่ ประมูล ฯ ได้ไหมครับ

พอดีเมื่อวันหยุดที่ผ่านมา อยู่ว่าง ๆ เลยเอาสาย ของคุณเสือมาแกะเล่น

นำเอาสายเงิน ไปโม ฯ ใส่ในปลั๊กต่อพ่วงไฟจากผนัง (เดินสายไฟภายใน จากปลั๊ก IEC เข้าเต้าไฟ)

อุเหม่ ... เสียงที่ได้ออกมา แตกต่างอย่างสิ้นเชิง กับเต้าเดิม ๆ รายละเอียดเครื่องดนตรี

ออกมาฟุ้งกระจาย อยู่หน้าลำโพงเลย (จริง ๆ ครับ มิได้พูด ให้ดูดี) แต่เต้าไฟ พี่ใช้ วัทเก็ทน๊ะ

คราวนี้เลยติดใจ พอจะมีสายเงินพร้อมฉนวน ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ ๒ มม.มาแบ่งขาย

ให้พี่ สัก ๒ เมตร ไหมครับ ?
    ... อยากเอามาทำให้ปลั๊ก อื่น ๆ ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

อ้น พลปืน
    เอามาทำสายต่อสายไฟได้เสียงขนาดนี้...ต้องลองบ้างแล้วครับพี่
    สายเงิน ๒ มม. ตอนนี้ไม่มีเลยครับ
    ที่มีอยู่ผมเอาไปรีดเล็กลง ประมาณ 0.5 มม
    ถ้าเอาตัว ๒ มม. เดี๋ยวคงต้องหลังปีใหม่น่ะครับ
    เดี๋ยวไปหลอมรีดใหม่ครับ เดี๋ยวจะลองหาเทฟล่อนกันความร้อนดด้วยครับ
    (เผื่อได้ลองทำสายไฟบ้าง)
    นี่ถ้าได้ตัวทนความร้อน 200 องศาก็แจ๋ม ถ้าไมีมีคงต้องใช้ท่อหดครับ
    ทนความร้อนได้ 105 องศาครับ....ขอบคุณมากครับพี่

Cool

รอได้ครับ ... ตั้งหน้า ตั้งตารอเลย (สายเงินจร้า)

ขอบคุณจ้า

อ้น พลปืน

OverclockZone Member milestone's Avatar

PM เรื่องสาน AC ไปแล้วนะครับ ^^

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

ลืมบอกไปไฟ ac อย่าใช้ c มีขั้วน่ะเดี๊ยวระเบิด

-------------

Page 119 of 581 FirstFirst ... 115116117118119120121122123 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks