Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Card มีผลต่อเฟรมเรทเกมส์ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Card มีผลต่อเฟรมเรทเกมส์ป่ะครับ

มีผลต่อเฟรมเรทอะไรป่ะครับ
    อยากทราบ
    เห็นกระทู้ นึงเค้าพูดทำให้ผมครุมเครือนิดหน่อย

ไม่รู้จริงๆครับ

ถ้าเป็น ON BOARD จะทำให้เฟรมเรทตกหนิดหน่อยเพราะต้องพึงการประมวลผมจาก CPU เหมือยกันครับ
    ใส่SOUND ก็ดีขั้นนิดๆ แต่อยู่ที่ระบทั้งหมดด้วย

ถ้า ระบบแรงมากๆ เวลาใช้งานจริง ไม่รู้สึกหรอกครับ ไม่เชื่อลอง ซื้อ QX6850 มาใช้ดูครับ 55+

ตรง QX นี้ผมล้อเล่นนะครับ

Comment

เรื่องประมวลผลSound on Bord นั้น CPU สมัยนี้ทำได้สบายๆโดยไม่ต้องกระดิกครับ

ดังนั้นจึงเห็นผลน้อยมากๆครับ ถ้าจะซื้อซาวด์การ์ดแยกต่างหากเพื่อหวังที่จะไห้ CPU ทำงานน้อยลง ผมว่ามาหวังเรื่องเสีบงดีกว่าครับ

เพราะเมนบอร์ด ไหม่ๆ ซาว ออนบอร์ด เสียงดีๆ ทั้งนั้น

Comment

น่าจะมีผลนะครับ ไม่งั้น X Fi Extreme Gamer FPS คงไม่มี X-Ram 64 MB เพื่อ Boost VDO Frame Rate

sigpic

Comment

ความรู้ 555 ตลกท่านวิกรร
          ผม ว่า แค่ E6.... พอเเย้วม้างงงงง
          QXนี่เเทบจะประมวลภาพเเทนเลยโหะๆ ขำๆอ่ะครับ

Comment

มีผลทางใจนิดๆหน่อยๆ

Comment

มันก็คงมีผลแค่นิดหน่อยเท่านั้นแหละมั้งคับ ไม่มากหรอกผมว่า จากประสบการณ์ นะ

Comment

คงมีผลแบบ แทบไม่รู้สึกอะครับ เหอะๆ

Comment

แทบจะไม่รู้สึก

Comment

คงมี เหมือนคนอื่นๆ

Comment

เคยอ่านผลการทดสอบมาคับ แต่แระ

เพิ่มเฟรมเรตในการเล่นเกมประมาณ 1-2 เฟรมคับ

Comment

มีผล งับ ฟันธง แต่ แทบมะรู้สึกงับ

จะรู้สึกกะแค่ เล่นเกม โดยที่ CPU ท่าน ทำงานมะไหวเล่นแล้ว วิ่งประมาณ 100% ตลอด กระตุกๆ นั้นละ ปิดเสียง ไม่ให้ cpu ต้องคำนวณ เรื่องเสียงด้วย จะช่วยได้ นิดเดียว (นิดสุดๆ แทบม่ายรู้สึกเลย)

ps ปิดเสียง นี้คือ ปิดใน Option ตัวเกม หรือ disable sound device นะงับ มะช่าย ปิด ลำโพง

Comment

Working...
                        X