Announcement

Collapse
No announcement yet.

core 2 duo 2 ghz จะเล่นเกมที่สเปก 3 ghz ไดเ้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• core 2 duo 2 ghz จะเล่นเกมที่สเปก 3 ghz ไดเ้ไหมครับ

ผมอยากรู้ว่า ที่ว่า core 2 duo e4400 วิ่งที่ 2 ghz จะเล่นเกม ขนาด 3 ghz ได้หรือเปล่าครับ
    แล้วที่ว่า core 2 มันหมายถึงอะไรหรือครับช่วยอธิบายให้มันกระจากหน่อยครับ เพราะเพือนผมบอกว่าถ้าเล่นเกม ขนาด 3 ghz ก็ต้อง p 4 ที่ิวิ่ง 3 ghz ขึ้นไปน่ะครับเอาไงดีล่ะครับจะซื้อใหม่แล้วครับ ขอบคุณครับ

ได้ครับ มันก็บอกไปงั้นหล่ะครับ เกมส์ตอนนี้ แค่ Sempron3000+ ก้เอาอยู่ครับ นี่ไม่อ่อนกว่าหรอ

ถ้าไม่ได้เอามาปาหน้าบ้านผมเลยไหวแน่นอน เน้น แรม การ์ดจอดีกว่าครับ

Comment

สบายมากครับ
      E4400 มีประสิทธิภาพการประมวลผล ดีกว่า P4 แบบ ไม่เห็นฝุ่นครับ เรื่องเล่นไม่ได้ไม่มีครับ

ยกเว้น บางกรณี(น้อยๆๆมาก) คือเกมส์ถูกเขียนมาให้อิงความเร็ว CPU ครับ แต่ไม่มีเกมส์ที่ใหนเข้าทำกันหรอกครับ เพราะคนเขียนเกมส์ก็ต้องรู้ว่าถ้าทำแบบนั้น ขายไม่ออกแน่

ปัจจุบัน CPU ไม่ได้วัดความสามารถกันที่ความเร็วสัญญาณนาฬากาแล้วนะครับ ทั่วไปตอนนี้ ต้องเทียบกันที่โครงสร้างภายใน ใครอกแบบให้ส่งและรับข้อมูลได้มากกว่า เร็วกว่า ก็เหนือกว่า แถมณปัจจุบับ CPU ความเร็วต่ำกว่าในอดีต แต่มีคำสั้งเอาไว้ใช้ในการประมวลผลที่ เด็ดกว่า cpu รุ่นเก่า ด้วยซ้ำไปครับ จึงทำให้ การทำงานได้มากขึ้นและดีขึ้นกว่าพวก รุ่นเก่าครับ

ยิ่งใหม่ ยิ่งเล็ก ยิ่งไว แรงไม่ต้องมากับความถี่สูงครับ ไม่ร้อนเหมือนรุ่นเก่าด้วยนะครับ

Comment

P4 เที่ยบกับ core 2 ไม่ได้อย่างงแรงงง สัญญาณนาฬิกาต่ำแต่แรงกว่ามากมาย

Comment

ตัวตรวจสเปกบางตัวมีบอก Rated Speed ด้วยคับ คือเทียบประสิทธิภาพคล้ายๆกับค่าPRของAMD ถ้ามีตัวนี้น่าจะทะลุ3GHzสบายๆ
          และก็ ผมยังไม่เคยเห็นเกมไหนจำกัดเลยว่า cpuต่ำกว่านี้ห้ามเล่น - -

Comment

core 2 เอามาเทียบกับ P4 เหมือน กับขี่จักรยานกับแว๊น มอไซคับ (มากไปป่าวไม่รุ้แต่เยอมากๆ)

ตอนนี้เอา GHZ มาเทียบกันไม่ได้คับ ถ้าคนละ สถาปัตยกรรมกัน

Comment

Sempron 2600+ ก็ยังเล่นได้เกือบทุกเกม

Comment

core 2 duo แรงกว่า p4 มากครับ ถึงp4จะมีคล๊อกมากกว่าก็เหอะ แต่สถาปัตยกรรมต่างกันเยอะครับ เรื่องเล่นเกมส์นี่ฉลุยครับ ไม่ต้องห่วง ซื้อเลย core 2 duo

Comment

ผมยังเคยเอา Cerelon 800MHz เล่นแบทเทิลฟิลด์ 2 เลย เล่นได้ดีเล็กน้อย กระตุกเป็นบ้างช่วง
                  สเป็คที่ใช้เล่น Intel Cerelon 800Mhz /256MB SDRAM 133MHz/ 20GB IDE ATA100/ NVIDIA GEFORCE FX 5200/ Creative SB PCI 128

Comment

สบายมากครับป๋ม

Comment

C2D เล่นได้หมดแหละครับ 1.8 ก็เล่นได้สบาย ๆ

Comment

ถ้าเป็น duron 1.6 clock 1.8 ram 640 การ์ด gf 6200 /256 จะเล่น cnc 3 ได้ไหมครับ

Comment

Working...
                        X