overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: พี่วิกรช่วยดูทีครับว่าน่าสนไหมครับ ??

OverclockZone Member KopaCaBanA's Avatar
    Casitas / หนามแดง

Talking พี่วิกรช่วยดูทีครับว่าน่าสนไหมครับ ??

Spec.
    LG 22LS4R

รายละเอียด: มัลติมีเดียแอลซีดีทีวี Multi-System ขนาด 22 นิ้ว
    XD Engine
    ความละเอียดจอภาพ 1680x1050 พิกเซล(WSXGA: 480p/576p/720p)
    จอแอลซีดีแบบ S-IPS (Super In-Plane Switching) ให้มุมมองกว้าง 178 องศาในแนวตั้งและแนวนอน สามารถแสดงสีสันได้เหมือนธรรมชาติ มีคอน
    ทราสต์เรโชว์สูงและมีการตอบสนองต่อสัญญาณได้อย่างรวดเร็วถึง 5ms
    ระบบ DRP-Pro สร้างภาพแบบ Progressive Scan ให้ภาพคมชัดกว่าทีวีได้ถึง 2 เท่า
    ระบบ Real Cinema สร้างภาพคุณภาพสูงเหมือนฟิลม์ภาพยนตร์ด้วยระบบ 3:2 Pull Down
    ระบบ 3D Digital Comb Filter ช่วยขจัดสัญญาณรบกวน ปรับภาพให้มีความนุ่มนวลและมีความละเอียดสูงขึ้น
    ภาพคุณภาพสูงด้วยวงจรประมวลผลภาพ DCDi (Directional Correlational Deinterlacing) by Faroudja ขจัดรอยยักของภาพ ให้ภาพเคลื่อนไหวที่เป็นธรรมชาติ
    ความสว่าง250cd/m2 คอนทราสต์เรโชว์ 800:1
    ลำโพงกำลังขับ 5W x 2RMS
    ระบบเสียง RF Stereo และระบบ AVL ปรับเสียงแต่ละช่องให้อยู่ในระดับที่เหมาะสม
    ช่องต่อ HDMI/DVD Component/RGB (ต่อคอมพิวเตอร์)/AV/DVI/S-Video/
    Head Phone (ช่องเสียบหูฟัง)
    Set size ขนาดตัวเครื่อง (WxDxH) 525.4 x 187.4 x 440.6 mm.
    Net weight น้ำหนักตัวเครื่อง 6.6 KG.
    http://www.siamworachak.com/product....413&id=1169845

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ถ้าเป็น สเปคคอม ผมก็พอให้ความเห็นส่วนตัวได้นะครับ
    แต่ถ้าเป็นจอนี้ บางทีมันต้องลองดูภาพเองว่าชอบอันใหนนะครับ ส่วนสเปคกับราคามันก็ไปกันได้ แต่ได้ภาพาอังกษฤ สวนหรูนะมีกันทุกยี้ห้อเลยครับ อ่านแล้วก็งงๆครับ

เอาแบบนี้ดีกว่า จอ LCD MONITOR เทสง่ายๆ

อย่าดูภาพนิ่งนะครับ มันสวยหมดแหละ
    ลองเปิดหน้าต่าง ขึ้นมาสักอันเอาหน้าที่มีสีสันเยอะๆก็ได้ เช่น หน้าคอนโทลพาเนล แล้วลองลากด้วยเมาส์แบบเร็วๆไปมา จะเห็นการตอบสนองของเม็ดสีทันทีว่า ไอ้ที่เขียนไว้นะมันแน่แค่ใหน ต้องขอลองเทียบหลายๆยี้ห้อนะครับ ลองกับจอที่กำลังเล่นเน็ทอยู่ตอนนี้ก็ได้ครับ

แล้วก็เอาหนังที่เป็นคนแสดงจริงๆนะครับไม่ใช่ตัวละครจาก แอนนิเมชั้น จะเห็นว่า ภาพที่ได้ เราชอบจริงๆหรือเปล่า (ไม่ได้บอกว่า สวยหรือเปล่านะครับ เพราะแต่ละคนสวยมันไม่เหมือนกัน)

เรื่องคุณภาพของสี/จอ ไม่ออกความเห็นดีกว่า ครับ อิอิ ชอบอันใหนก็เอาอันนั้นแหละครับ แต่ถ้าถามว่า รุ่นนี้ทรงสวยใหม ผมก็ว่าสวยนะ
    Last edited by wikorn; 30 Aug 2007 at 22:54:20.

OverclockZone Member ekhoho's Avatar

1680x1050 + S-IPS + HDMI น่าสนใจแหะ

ต่อใช้กับเครื่องคอม ภาพเป็น 1680x1050 หรือแค่ 1366x768 <---- เห็นส่วนมาก lcdtv ต่อคอมภาพ 1366x768 ไม่ค่อยชัดเลย
    Last edited by ekhoho; 30 Aug 2007 at 23:15:33.

OverclockZone Member KopaCaBanA's Avatar
    Casitas / หนามแดง

คือผมจะเอามาต่อใช้กับเครื่องคอมฯ อ่าครับ++ แล้วก็ดู ทีวี ได้ด้วย เลยอยากทราบว่าถ้าต่อใช้กับเครื่องคอมฯแล้ว สเป็คนี้ ทำงาน word กับ excel และเล่นเกมส์ online น่าจะดีไหมครับ ?? ขอบคุณครับ++

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

ดีคับ

Bookmarks

Bookmarks