Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัว boots เข้าwindows มี 2ตัวช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัว boots เข้าwindows มี 2ตัวช่วยทีครับ

แฮะๆ เจอ ปัญหาไม่รู้ จบ

ตอนนี้เข้าwinได้ น่ะครับ แต่ ตอนboots มันกลับมี ให้เลือก 2 ตัว เป็น

windows xp pro ....
    windows xp pro ....

เหมือนกัน แต่ เข้าได้แค่ ตัวล่าง อันเดียว

ในharddisk ก็ มีwin แค่ ตัวเดียว ครับ ทำไงดีครับ

อ่อ แต่ก่อน มี win 2ตัว แต่ formattไป แล้ว 1 ตัว ครับ

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะประมาณนี้อ่ะครับ แล้วลบออกให้เหลือ1บรรทัด....

Comment

อ้างอิงจากรูปของท่านDearข้างบนครับ ถ้าจำไม่ผิดในช่องลิสให้เลือกตัวที่เราบูทเข้าได้แล้วแค่เอาเครื่องหมายติ๊กถูกหน้าtime to display ออกทั้ง2อันก็หายแล้วอ่ะครับ
      ไม่แน่ใจนะ ลองดูก่อนนะ คลิ๊กขวา mycomputer - properties- advanced เลือกที่ startup and Recovery นะครับ

Comment

ไดเล้วครับขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
        X