Announcement

Collapse
No announcement yet.

กาดจอ Spark มีปัญหา บ่อยจริงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กาดจอ Spark มีปัญหา บ่อยจริงเหรอครับ

อาจจะเป็นคำถามที่ หลายๆ ท่านคง ได้ยินกันจน คร้านที่จะตอบนะครับ

ผมเองก็ เข้าใจ แต่ไม่เจอกับตัวเองก้ไม่เกิด ข้อสงสัย

คือผมไปสั่งกาดจอ กับร้าน คอม เอา spark 7300gtddr3 maxx ครับพี่

เจ้าของร้านบอก คิดไงเอา spark ผมเลยบอกว่าเอามาใช้แก้ขัด อะครับ
    เค้าก้บอกว่า น้องแน่ใจเหรอ

ผมก้ไมได้ ตอบคำถามอะไรเจ้าของร้านนะ

ผมเลยบอกว่าเด๋วก็เปลี่ยนอะครับ
    ประหยัดได้ก็ประหยัด

ร้านพยายาม แนะนำ winfast แต่แพงกว่าตั้ง 600 ร้อย

ผมก็ นิสิต จนๆ เงิน 600 กินได้ เป็นอาทิตย์ ผมเลยต้องอดกลั้นไว้ ไม่คล้อยตาม

ปล.กาดจอ spark มัน ไม่ดีตรงไหนเหรอครับ ทำไม ร้านคอม ถึง ได้ ถามผมว่า แน่ใจเหรอที่เลือก spark

ผมใช้ 6800 GS มันก็ไม่มีปัญหาไรเลย ไม่งอแงด้วย

Comment

ไม่มีปัญหาครับ ผมใช้mx400 5ปีแล้วครับ ยังใช้ได้ดี

Comment

ผมใช้มาหลายรุ่นมากๆเพราะเปนคนเปลี่ยนบ่อยไม่เห้นเปนไร อาจ clock ไม่ใหวหรือช้ากว่า แล้วไง จะแรงไปใหนมากมาย เดียวก็เปลี่ยนอยู่ดีทุกยี่ห้ออะ
        ประหยัดใว้ ซื้อ cardหน้าเล่นดีว่าครับ จะเอาขอวดีๆแพงๆ แล้ว ตามเทคโนโลยี ยาก

Comment

การ์ดจอเราคงใช้ไปไม่เกิน 2 ปีหรอก ส่วนใหญ่จะเปลี่ยนกันก่อน 2 ปี และสปาร์กก็ประกันสองปี ถ้าเสียก็ส่งเคลมได้ ไม่ต้องคิดอะไรมาก การ์ดจอมันไม่ได้เสียง่ายๆอยู่แล้ว

Comment

นึกถึงคำพ่อหลวงไว้ครับ "พอเพียง"

ผมว่าถ้าเราไม่คิดอะไรมาก ก็น่าใช้ดีครับในงบที่จำกัด

ตัวการ์ดไม่ค่อยสวยเท่านั้นเองนะครับ ตามความคิดผมนะ QC เหมือนไม่ค่อยดีเท่าไหร่

Comment

ร้านอยากขายของที่ราคาแพงกว่าอยู่แล้วครับ ผิดที่ร้านครับ ไม่ได้ผิดที่การ์ด

Comment

ถูกค้องเลยครับ อยากขายของ ผิดที่คนขาย 555

รู้สึกว่า ตัวการ์ด จะมียันต์กับแต๊บ แปะชุดซิ้งหรือน็อตยึดซิ้งค์เอาไว้ แกะซิ้งค์ไม่ได้ครับ
                นอกนั้นก็ไม่มีข้อเสียอะไร

Comment

ถ้าใช้งานปกติไม่ได้ต้องการจะเปลี่ยนซิ้ง ก้อใช้ได้เหมือนการ์ดยี่ห้ออื่นแหละครับ

Comment

ใช้ได้ดีครับ

Comment

ผมก็ใช้ spark 7300 gt maxx ddr3 เหมือนกัน ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะ

Comment

ถ้าแต่ก่อน ก็มีปัญหากันเยอะนิครับ

แต่หลังๆ ไม่ค่อยเห็นมีคนบ่นนะ

ปล. จะป๊าก รึ วินฟาส มันก้อประกัน 2 ปีเหมือนกัน ... ประกันน้อยๆแบบนี้ เลือกจ่ายของถูกดีกว่ามั้ย ?

Comment

ผมก็ ปาร์ค เหมือนกัน 7600GT @ 680/1600 ใช้มาก็นานพอควรแล้วยังไม่มีปัญหาไรนิ

อยู่ที่ค่านิยมนะ ถูกแพงไม่น่ามีปัญหา อีก 1-2 ปีก็เปลี่ยนอีกแล้ว

Comment

ไม่มีปัญหาครับ...แต่ติดที่ของมานานไปหน่อยครับ เวลาเคลม (สงสัยเอาไปซ่อมแน่เลย)

Comment

จริงๆ แล้วยี่ห้อไหนมันก็เสียได้ทั้งนั้นครับ
                              ขึ้นอยู่กับการใช้งานของ user และดวงมากกว่า
                              Last edited by Pat_CSSU; 31 Aug 2007, 18:04:32.

Comment

Working...
                              X