Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์กับ Program Orthos ครับว่า ต้อง Test นานแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์กับ Program Orthos ครับว่า ต้อง Test นานแค่ไหน

ขอถามท่าน Guru ทั้งหลายครับว่า ถ้า OC CPU & RAM เพื่อเล่น Games อย่างหนักแล้ว จะต้อง Test ผ่าน Orthos mode Blend CPU & RAM เกินกี่ นาที,ชั่วโมง ครับ ถึงจะเรียกว่าเสถียร

Originally posted by Ekabu View Post
    ขอถามท่าน Guru ทั้งหลายครับว่า ถ้า OC CPU & RAM เพื่อเล่น Games อย่างหนักแล้ว จะต้อง Test ผ่าน Orthos mode Blend CPU & RAM เกินกี่ นาที,ชั่วโมง ครับ ถึงจะเรียกว่าเสถียร
    ตั้ง Piority เป็น 9 แยก เทสต์ Ram 1 ชม. CPU 1 ชม. ก็ถือว่าเสถียรแล้วครับ

แต่ถ้าเป็นเมืองนอก เทสต์กัน 12 ชม. เลยครับ

Comment

สำหรับผม ก็ เปิดเทสไว้ก่อนนอน แล้วค่อยตื่นมาดู ^ ^ <Piority เป็น 9>

Comment

ของผมว่าเอาไช้งานนี่ 3 ชมครับ แต่ถ้ากะแบบยาวๆก็ 24 ชม.สำหรับผมนะ

Comment

หุหุ ผมเทสแค่ 15-30 นาทีเอง แต่ก็ยังไม่เคย เล่นเกมส์ หรือทำอะไร แล้วรี เลยแม้แต่ครั้งเดียวนะ

Set Piority 9 & burn cpu+ram พร้อมกัน

Comment

ของผม 7-8 นาทีก็เลิกแล้ว แล้วเอาเวลาที่เหลือไปเทสอย่างอื่น

Comment

ผม set เปง custom ปรับ min เปน 32 max 64 เทสแค่ 15 นาที พอละ

Comment

1นาทีพอเป็นพิธี....

Comment

เทสกันยังไงอ่ะท่าน สอบผมมั่ง อยากเทส ไม่รู้คอมมันสถเยรอ่ะป่าว T^T

Comment

ขอถามอีกนิดว่า ถ้าผ่าน หรือไม่ผ่าน มันจะขึ้นว่าไงอ่ะคับท่าน

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
                      ขอถามอีกนิดว่า ถ้าผ่าน หรือไม่ผ่าน มันจะขึ้นว่าไงอ่ะคับท่าน
                      มันไม่แดง ก็แสดงว่าผ่าน ไม่รู้ใช่ป่าว

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
                        ไม่ผ่านมันจะร้องเตือนเลยครับพร้อมสีแดงที่แถบ GO หรือไม่ก้อ restart ไปเลย

Comment

Originally posted by zman View Post
                          ไม่ผ่านมันจะร้องเตือนเลยครับพร้อมสีแดงที่แถบ GO หรือไม่ก้อ restart ไปเลย
                          ตี๊ด....ตี๊ด......ตี๊ด.......ตี๊ดๆๆๆๆๆ

Comment

เทส 2 ชั่วโมงพอครับ

Comment

Working...
                            X