Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus X800 XT กับ Sapphire X1650PRO กับ Spark 6800 GS (AGP) ตัวไหนน่าใช้กว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus X800 XT กับ Sapphire X1650PRO กับ Spark 6800 GS (AGP) ตัวไหนน่าใช้กว่ากันคับ

ยังไง รบกวน พี่ ๆ ช่วยตอบหน่อย นะคับ

ผมเป็นคนชอบ ดูหนังซะเป็นส่วนใหญ่ เล่นเกมส์ ก็นิดหน่อย

รบกวนด้วย นะครับบบบ บอกข้อดูข้อเสียไว้หน่อยก็ดี

งง กับ พวก Sm.3 SM.2 อะไรนี่แระคับ รบกวนด้วยนะครับบบ

X1650PRO

Comment

ขอบคุณคับ แล้ว มันดีกว่าตรงอื่นตรงไหนอะพี่ชาย รบกวน ขอข้อมูลอีกนิดได้ปะ ขอบคุณครับ

แล้วเอา รุ่น 512 DDR2 หรือว่า 256 DDR3 รบกวนด้วย คับบบบ ขอบคุณครับ

Comment

- 256 DDR3 ครับ
        - X800 แรงจริงครับ แต่รองรับ แค่ SM 2.0
        6800GS ของ Spark งานอาจจะไม่ดีเท่าไร ประกันน้อยครับ
        Sapphire X1650PRO ดีสุดครับ ฟัดกับ 6800GT ได้เลยครับ

Comment

ขอตอนแทน คห.บนนะครับ

X1650Pro รองรับ SM3.0 ซึ่งในเกมส์ใหม่ๆมันจะเรียกใช้เทคโนโลยีตัวนี้(ทำให้แสง-สีสัน สวยขึ้นมาก) ซึ่งX800 กับ GF6800 ไม่มีครับ

ส่วน Ram เล่นDDR3 แรงกว่าครับ เพราะเกมส์ส่วนใหญ่ กินRam ไม่เกิน 256MB หรอก(บางเกมส์ 64MB ด้วยซำไป) เอาRam เร็วๆไว้ก่อนดีกว่า

Comment

Originally posted by tsunami555 View Post
            ขอตอนแทน คห.บนนะครับ

X1650Pro รองรับ SM3.0 ซึ่งในเกมส์ใหม่ๆมันจะเรียกใช้เทคโนโลยีตัวนี้(ทำให้แสง-สีสัน สวยขึ้นมาก) ซึ่งX800 กับ GF6800 ไม่มีครับ

ส่วน Ram เล่นDDR3 แรงกว่าครับ เพราะเกมส์ส่วนใหญ่ กินRam ไม่เกิน 256MB หรอก(บางเกมส์ 64MB ด้วยซำไป) เอาRam เร็วๆไว้ก่อนดีกว่า
            6800 รองรับ SM3.0 แล้วครับ

Comment

6800GS SM3.0

http://www.rage3d.com/reviews/video/.../index.php?p=2

Comment

โปรจิงๆ ท่านหัวเกียร์ เอาเป็นว่า X1650Pro รองรับเทคโนโลยีใหม่กว่า แรงกำลังดี

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                  6800 รองรับ SM3.0 แล้วครับ

แหมมมม มาช้าไป กะจาเถียงอยุแล้วเชียว คิกๆ เพราะผมใช้6600อยุ มันรับsm3.0นะจ๊ะ

Comment

ถ้าเพิ่มได้อีกนิดน่าจะลอง HD2600XT ครับผม แรงใช้ได้เลยนา

Comment

Working...
                    X