Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกอะไรดีระหว่าง Tuniq Tower 120 กับ THERMALRIGHT ULTRA 120

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกอะไรดีระหว่าง Tuniq Tower 120 กับ THERMALRIGHT ULTRA 120

ตัว Tuniq Tower 120 ตกลงมันใส่ได้ทุก sockket ไหม เห็นในเว็บของร้าน เจได เขียนว่า
    subport am2 ผมเลยไม่แน่ใจ
    http://www.jedicool.com/list.php?cate=3&productid=639
    แล้วพูดถึง 2 ตัวนี้ตัวไหนน่าจะเย็นกว่ากันคับ

เหอะๆ Tuniq เย็นกว่าแน่นอน ไช้มาเองกับมือ

Comment

tuniq เย็นกว่าครับ มีพัดลมแบบปรับรอบได้แถมให้อีก คุ้มครับ

ข้อเสียคือ.... มันใหญ่กว่าครับ ดูอุปกรณ์กะเคสของคุณด้วยก่อนซื้อ

Comment

คับๆ
        แต่ทำไมผมดูเว็บเมืองนอกมีขาใส่ 775 มาไห้ด้วย
        ที่ร้าน เจได ทำไมเขายแยกละครับ ตั้ง 350 บาทคับ
        ใครเคยซื้อร้านนี่บ้างคับ ในกล่องมีอะไรแถมไห้บ้างคับ

Comment

ผมใช้อยู่ครับ มีแถมมาให้แน่นอน

Comment

เหยยยยย
            ผมกลับว่า ultra120 เย็นก่านะ
            จากที่วัดจากพัดลมเดียวกัน
            (เปลี่ยนพัดลม tuniq เพราะมันเย็นกริบจริงๆ)
            ตอนลาก ก็เหมือนว่า ultra120 จะนิ่งก่านา

ปล.ใช้มาแล้วทั้งสองตัว

Comment

เอาไงดีละทีนี้ จะเล่นตัวไหนดี แต่ถ้าเย็นต่างกันไม่เยอะนี่ตัว Tuniq Tower 120 จะคุ้มกว่าใช่ไหมครับ
              เพราะมันแถมพัดลม มาไห้ แต่ ultra 120 ไม่มีพัดลม

Comment

ผมว่า Ultra120 นะ

Comment

เทียบกับ ultra 120 ธรรมดานะครับ ไม่ใช่ตัว extreem นะครับ
                  เพราะเห็นราคามันใกล้เคียงกันมากคับ ช่าวฟันธงให้หน่อยนะครับ
                  ขอบคุณมากคับสำหรับข้อคิดเห็น

Comment

ซิ้งใหญ่กว่า ก้อน่าจะระบายความร้อนได้มากกว่า(กฎฟิสิกพื้นฐานที่มนุษย์ธรรมดาเขาคิดกัน)

ปล. ถ้าไม่นับไป๊ ที่ต่อออกมาระบายความร้อนนะ

Comment

เคยอ่านเจอว่า ถ้าใช้ในห้องที่ไม่มีแอร์ (อุณหภูมิห้องสูง) Tuniq จะได้เปรียบ แต่ถ้าใช้ในห้องแอร์ เย็นๆ Ultra-120 จะเย็นกว่าครับ

Comment

อืมๆ กะลังคิดจะซื้อเหมือนกัน เข้ามาหาข้อมูลก่อนจ้า...

Comment

ห้องผมไม่มีแอร์ สงสัยต้องเล่น Tuniq Tower 120 แล้วครับ
                          แล้ว ซิลิโคนที่แถมมากับ sink ใช้ดีป่าวครับ หรือต้องซื้อ พวก mx-1 คับ ขอถามอีกนิดนึงคับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                            ห้องผมไม่มีแอร์ สงสัยต้องเล่น Tuniq Tower 120 แล้วครับ
                            แล้ว ซิลิโคนที่แถมมากับ sink ใช้ดีป่าวครับ หรือต้องซื้อ พวก mx-1 คับ ขอถามอีกนิดนึงคับ
                            ถ้าใช้ MX-1 ใช้ MX-2 ดีกว่าครับ เหลวกว่า กระจายตัวดีกว่า

MX-1 จากที่ลองใช้ ไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่ครับ เนื้อซิลลิโคนดูแห้ง ๆ ยังไงไม่รู้

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                              ถ้าใช้ MX-1 ใช้ MX-2 ดีกว่าครับ เหลวกว่า กระจายตัวดีกว่า

MX-1 จากที่ลองใช้ ไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่ครับ เนื้อซิลลิโคนดูแห้ง ๆ ยังไงไม่รู้
                              แล้วที่แถมมากับ Tuniq มันไม่ดีเหรอคับ

Comment

Working...
                              X