Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140 กับ 3600+ ตัวไหนแรงกว่ากันครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2140 กับ 3600+ ตัวไหนแรงกว่ากันครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์ครับ

E2140 กับ 3600+ ตัวไหนแรงกว่ากันครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์ครับ แล้วตัว E2140 มันสามารถ OC ได้เกือบ 3Ghz ทุกตัวป่าวครับ ผมเห้นบางตัวลากไป 3GHz กว่าๆแน่ะ ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ ความแรง+ราคา ถ้าเอามาเล่นเกมส์อ่ะครับ (เเอบลำเอียงมาทาง E2140 นิดๆอ่ะ) อิอิ.. ขอบคุณครับ

เอามาเล่นเกมส์ 3600+

ถ้าจะเน้นลากด้วย ก็ E2140 อย่าลืมว่าIntel บอร์ดต้องดี ต้องแพง ด้วยถ้าจะลากน่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่า พวก Asrock มันไปได้มั้ย

รอท่านต่อไป

Comment

เดิมๆ ได้ทั้ง 2 คับ
      ถ้าลาก E2140 แรงกว่าแน่นอน
      บอร์ด ASRock ราคา 2000 ก็ลากได้คับ โคดไกลเลย
      bsel mod เน้อ

Comment

อะไรคือ bsel mod ครับ แล้วเขาทำกันอย่างไร เสี่ยงมากไหมครับ

Comment

เอา asrock มาลากหนักๆ อาจจะลาโลกได้เร็วนะครับ

ปกติลากกันแค่บัส 300 ก็น่าจะ ok นะ

Comment

Originally posted by BalZeBuB View Post
            เอา asrock มาลากหนักๆ อาจจะลาโลกได้เร็วนะครับ

ปกติลากกันแค่บัส 300 ก็น่าจะ ok นะ
            เห็นด้วยค้าบบบ แต่ไ่ม่ใช้ว่าบอร์ด Asrock ไม่ดีนะครับ เพียงแต่กับบอร์ดราคาประหยัด จะเอามาลากไกลๆ แล้วใช้งานระยะยาวมันอาจจะเอาไม่อยู่ อย่างผมเจอมา X2 3600+ กับ Asrock AliveNF6G-VSTA ใช้ได้ดีครับ แต่พอลากไป 2.7 แบบง่ายๆ ก็เลยย่ามใจ ใช้ยาวๆ ที่ 2.7 สัก 3-4 เดือนแล้วมันมักจะมีอาการออกหน่ะครับ แต่ถ้าใช้ธรรมดา หรือคล็อคไม่มากสัก 2.4-2.5 ก็ใช้ได้ดีมากๆ ครับ

Comment

CPU ถูกดี แต่ MB ดี ๆ ลากไกล ๆ แพงมากเลย อย่างต่ำ ๆ ดี ๆ ก็ DS3 +

AMD M2N-E ก็ลากได้ยาว ๆ กระฉูดแล้วเหมือนกัน แต่เสียดายปรับไฟแรมได้น้อยไปนิด

Comment

Working...
              X